Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เดสลอกหลายครั้งสีน้ำตาลไม่เปลี่ยน  (อ่าน 876 ครั้ง)
flukefilm ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 15/08/16, [13:04:02] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมมีเดสตัวนึงเลี้ยงตั้งแต่ไซส์ 1 นิ้วลอกคราบประมาณ 5 ครั้งจนไซส์ 3 นิ้วสียังออกน้ำตาลทั้งตัวทั้งก้ามอยู่เลยครับ ปลายก้ามก็ไม่ออกน้ำเงินเลย ผมให้หนอนแดง เนื้อกุ้งขาว อาหารเม็ดคิงฟิช แบบนี้เป็นที่ตัวกุ้งเองหรืออาหารที่ผมให้ครับ เค้าจะไม่น้ำเงินแล้วใช่ไหม ผมสงสัยเพราะเดสตัวอื่นของผมให้อาหารเหมือนกัน เลี้ยงแบบเดียวกันจากน้ำตาลก็น้ำเงินทุกตัว หรือต้องลองเปลี่ยนมาให้เฉพาะกุ้งแห้งสำหรับตัวนี้ครับ ขอบคุณครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 15/08/16, [22:34:57] »

ผมมีเดสตัวนึงเลี้ยงตั้งแต่ไซส์ 1 นิ้วลอกคราบประมาณ 5 ครั้งจนไซส์ 3 นิ้วสียังออกน้ำตาลทั้งตัวทั้งก้ามอยู่เลยครับ ปลายก้ามก็ไม่ออกน้ำเงินเลย ผมให้หนอนแดง เนื้อกุ้งขาว อาหารเม็ดคิงฟิช แบบนี้เป็นที่ตัวกุ้งเองหรืออาหารที่ผมให้ครับ เค้าจะไม่น้ำเงินแล้วใช่ไหม ผมสงสัยเพราะเดสตัวอื่นของผมให้อาหารเหมือนกัน เลี้ยงแบบเดียวกันจากน้ำตาลก็น้ำเงินทุกตัว หรือต้องลองเปลี่ยนมาให้เฉพาะกุ้งแห้งสำหรับตัวนี้ครับ ขอบคุณครับ

งดหนอนแดง ให้เป็นเนื้อกุ้ง , เนื้อปลา ดูครับ
flukefilm ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 15/08/16, [23:18:52] »

ขอบคุณครับ จะลองทำดู ตัวอื่นสีสดทุกตัว สงสัยสำหรับเจ้าตัวนี้อาหารไม่ถูกจริตเค้า
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์