Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งเครฟิตมันงอตัวนอนแล้วก็ไม่เดินมันก็ไม่ยอมกินเป็นเพราะอะไรครับหรือโดนปลากัด  (อ่าน 1326 ครั้ง)
bewmeo125 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 09/08/16, [19:24:14] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กุ้งผมเลี้ยงตู้เดียวกันกลับปลาอลิเกเตอร์แล้วผมลืมซื้ออาหารปลามันโดนปลากัดหรือว่ามันเป็นโรคอะครับ แต่ตอนที่ผมเห็นในตู้มันเดินในตู้แต่เดินแบบยกหางแล้วงออะครับ แล้วมันเดินติดๆขัดๆ มันทำไงถึงจะหายอะครับแต่ตอนนี้ผมแยกมันออกมาใส่กะลามังแล้วครับ n032 cryingrun cryingrun
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/08/16, [22:56:50] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 15/08/16, [22:58:12] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กุ้งผมเลี้ยงตู้เดียวกันกลับปลาอะลิเกเตอร์แล้วผมลืมซื้ออาหารปลามันโดนปลากัดหรือว่ามันเป็นโรคอะครับ แต่ตอนที่ผมเห็นในตู้มันเดินในตู้แต่เดินแบบยกหางแล้วงออะครับ แล้วมันเดินติดๆขัดๆ มันทำไงถึงจะหายอะครับแต่ตอนนี้ผมแยกมันออกมาใส่กะลามังแล้วครับ n032 cryingrun cryingrun
ขอบคุณครับ

ถ้าระยางค์ครบ คงไม่เกี่ยวกับปลากัด เป็นที่เขาป่วยไม่สบายเองมากกว่าครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์