Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โกสไต้หวันดีกว่ายังไง  (อ่าน 1315 ครั้ง)
ziikmazx ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 30/07/16, [09:31:44] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ถามตรงๆเลยคับ   ผมจะกลับมาเลี้ยงกุ้งอีกครั้ง(เมื่อก่อนนานมากแล้ว เลี้ยงแต่เดส)ตอนนี้อยากได้คำปรึกษาคับ กำลังเริ่มศึกษาใหม่อีกครั้ง   ขอความกรุณาด้วยครับพี่ๆ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/08/16, [10:34:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ถามตรงๆเลยคับ   ผมจะกลับมาเลี้ยงกุ้งอีกครั้ง(เมื่อก่อนนานมากแล้ว เลี้ยงแต่เดส)ตอนนี้อยากได้คำปรึกษาคับ กำลังเริ่มศึกษาใหม่อีกครั้ง   ขอความกรุณาด้วยครับพี่ๆ

เป็นความเชื่อมั่น ในส่วนของการที่จะนำมาสับสายกับกุ้งที่เพาะในประเทศเท่านั้นล่ะครับ ส่วนลวดลายกุ้งเพาะใน

เดี๋ยวนี้ก็สวยๆเยอะแล้วครับ แต่ถ้าจังหวะบังเอิญ ก็อาจจะเจอ กุ้งที่พ่อค้าไต้หวัน,ฮ่องกงซื้อจากไทย,สิงค์โปร์ หรือ เวียตนาม

แล้ว วนกลับออกมาขายกันอีกทีก็เป็นไปได้นะครับ เพราะว่า ก็มีซื้อขาย ส่งออก กันไปๆ มาๆ ตลอดเด้อครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์