Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับ  (อ่าน 1150 ครั้ง)
•ToIvI• ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 20/07/16, [22:22:43] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีผมสนใจจะลองทำกุ้งดู แต่มีข้อจำกัดในเรื่องของพื้นที่
ผมอยู่ภาคเหนืออากาศค่อนข้างเย็น เหมาะจะเลี้ยงกุ้งแบบไหนดีครับ
ก่อนหน้านี้เคยเลี้ยงBright Orange snow อัลเลนี่ บูลเพิร์ล apicotเลี้ยงสวยงาม
คิดว่าจะกลับมาเลี้ยงอีกรอบ จะลงกุ้งโตเลย หรือว่าลูกกุ้งลงเดินดีครับ
ลองเลี้ยงดูก่อนงบ2000+
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/07/16, [22:27:23] »

พอดีผมสนใจจะลองทำกุ้งดู แต่มีข้อจำกัดในเรื่องของพื้นที่
ผมอยู่ภาคเหนืออากาศค่อนข้างเย็น เหมาะจะเลี้ยงกุ้งแบบไหนดีครับ
ก่อนหน้านี้เคยเลี้ยงBright Orange snow อัลเลนี่ บูลเพิร์ล apicotเลี้ยงสวยงาม
คิดว่าจะกลับมาเลี้ยงอีกรอบ จะลงกุ้งโตเลย หรือว่าลูกกุ้งลงเดินดีครับ

ถ้าจะเลี้ยงเล่นๆสนุกๆ ก็เลี้ยงตัวเล็กๆ ก็ได้ครับ จะได้เห็นการเจริญเติบโต ของกุ้งสนุกดีครับ
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/08/16, [10:39:58] »

งบ2,000 เริ่มทำBright Orange snow อัลเลนี่ เดส ก้ามเเดง ขายจำนวนดีไหมครับ เเล้วค่อยๆขยับไปตัวที่เเพงขึ้น
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/08/16, [21:32:34] »

งบ2,000 เริ่มทำBright Orange snow อัลเลนี่ เดส ก้ามเเดง ขายจำนวนดีไหมครับ เเล้วค่อยๆขยับไปตัวที่เเพงขึ้น

ก็ดีนะครับ สีพื้นๆ ตอนนี้ก็ขาดตลาดอยู่ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์