Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาแพะมีตุ่มใหญ่ขึ้นเหนือตา ช่วยดูหน่อยครับ  (อ่าน 1271 ครั้ง)
lalaha ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 06/07/16, [23:13:01] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปลาแพะมีตุ่มใหญ่ขึ้นเหนือตา เลี้ยงมานานแล้วเพิ่งเป็นครับ ปกติไม่มี
อยากทราบว่ามันคืออะไรครับ  จะว่าเป็นโรคจุดขาว มันก็ไม่เห็นเหมือนนรูปที่ผมของหาข้อมูลดู
เพราะตุ่มที่เห็นมันก็ใหญ่กว่ามาก และมีแค่ตุ่มเดียว ปลาแพะผมตัวขนาดประมาณ เกือบ 3 นิ้วแล้ว
ตุ่มใหญ่เกือบเท่าลูกตามันเลยทีเดียว

lalaha ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/07/16, [20:15:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

วันที่ 2 ตุ่มเล็กลง เป็นจุดสีขาวเข้ม
แบบนี้หมายความว่ามันกำลังจะหายรึเปล่าครับ

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์