Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับ ใครมีช่องทางนำเข้ากุ้งบ้างครับ  (อ่าน 1563 ครั้ง)
chai1985 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 25/06/16, [12:19:11] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีพี่ชายได้เมีบเป็นคนออสเตเลียเลยมันไปอยู่โน้นได้เกือบ 3 ปี แล้ว
คิดเลยให้มันหาช่องทางซื้อกุ้งพวก บลูมารอน จากฟาร์มที่โน้นราคาก็ไม่แรงเท่าในบ้านเราด้วย เค้าออกใบส่งออกใบรับรองสุขภาพสัตว์ให้เราได้
แต่เราจะเอาเข้ามาอย่างไรได้บ้าง
เพราะเท่าที่ถามมาหลายคนบอกเอาไม่ได้แล้วถ้าเอาเข้ามาต้องนำเข้ามาพร้อมต้นไม้(แอบนำเข้า)อะไรพวกนี้
แล้ว้าจะเอามาพร้อมต้นไม้ใครมีช่องทางแนะนำบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/06/16, [07:29:40] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม »
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/06/16, [14:04:53] »

เอาสัตว์ออกจากออสเตเลียยากมาก เรื่องนำเข้าแบบปกตินี่ยังไม่เคยเห็นใครทำได้นอกจากจะซุกผ่านด่านออกมา
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 25/06/16, [14:11:37] »

เอาสัตว์ออกจากออสเตเลียยากมาก เรื่องนำเข้าแบบปกตินี่ยังไม่เคยเห็นใครทำได้นอกจากจะซุกผ่านด่านออกมา

พี่พอจะแนะนำได้ไหมครับ เค้าซุกกันแบบไหนแล้วซิปปิ้งเจ้าไหนรับบ้าง พี่ชายผมบอกว่า มารอน เค้าเลี้ยงเพื่อขายเป็รกุ้งเนื้อกันอยางเป็รเรื่องเปนราวเลยนะที่ออสเตเลียเนี่ย
Longhairguy ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/06/16, [18:47:03] »

ไม่มีชิปปิ้งใหนรับแน่ซุกก็ได้แค่นิดเดียว ซื้อในนี้เอาเหอะ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 28/06/16, [21:22:21] »

พี่พอจะแนะนำได้ไหมครับ เค้าซุกกันแบบไหนแล้วซิปปิ้งเจ้าไหนรับบ้าง พี่ชายผมบอกว่า มารอน เค้าเลี้ยงเพื่อขายเป็รกุ้งเนื้อกันอยางเป็รเรื่องเปนราวเลยนะที่ออสเตเลียเนี่ย

ในบ้านเราก็เริ่มมีกลุ่มเลี้ยงมารอนกันแล้วนะครับ ถ้าสนใจจริงๆ เตรียมที่ เตรียมทาง เซ็ตบ่อทำความเย็นให้เรียบร้อย

แล้วค่อยทยอยติดต่อไปรับซื้อมาลงที่บ้านก็ได้ครับ
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 29/06/16, [12:18:36] »

ในบ้านเราก็เริ่มมีกลุ่มเลี้ยงมารอนกันแล้วนะครับ ถ้าสนใจจริงๆ เตรียมที่ เตรียมทาง เซ็ตบ่อทำความเย็นให้เรียบร้อย

แล้วค่อยทยอยติดต่อไปรับซื้อมาลงที่บ้านก็ได้ครับ

พี่รู้ช่องทางติดต่อแนะหน่อยครับ(กลุ่มที่เลี้ยง) ที่ทางน่าจะพร้อมที่บ้านใต้มีโกดังเล็กๆสักเกือบไร่ไว้เก็บยางพารา(เมื่อก่อน)ตอนนี้ยางยังตัดไม่ได้แล้วก็ไม่ได้รับซื้อเหมือนเมื่อก่อนแล้วปล่อยว่างไว้เปล่าๆยางเพิ่งลงใหม่อากาศเย็นสบายทั้งปีส่วนชิวเลอร์ซื้อเพิ่มได้ครับ
สำคัญตรงกกุ้งอย่างเดียวครับ อยากเลี้ยงเห็นคนบอกว่าเลี้ยงยากเลยอยากลองดูผมว่าไม่มีอะไรเกินใจอยากหรอก
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 30/06/16, [07:33:04] »

พี่รู้ช่องทางติดต่อแนะหน่อยครับ(กลุ่มที่เลี้ยง) ที่ทางน่าจะพร้อมที่บ้านใต้มีโกดังเล็กๆสักเกือบไร่ไว้เก็บยางพารา(เมื่อก่อน)ตอนนี้ยางยังตัดไม่ได้แล้วก็ไม่ได้รับซื้อเหมือนเมื่อก่อนแล้วปล่อยว่างไว้เปล่าๆยางเพิ่งลงใหม่อากาศเย็นสบายทั้งปีส่วนชิวเลอร์ซื้อเพิ่มได้ครับ
สำคัญตรงกกุ้งอย่างเดียวครับ อยากเลี้ยงเห็นคนบอกว่าเลี้ยงยากเลยอยากลองดูผมว่าไม่มีอะไรเกินใจอยากหรอก

ลองดูรายละเอียดของคนขาย ในกลุ่มนี้ก็แล้วกันครับ ท่าจะให้ดี ก็น่าจะไปดูงานเขาด้วย ก็น่าสนใจครับ

https://www.facebook.com/groups/1501194573514110/?fref=ts
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 30/06/16, [10:04:44] »

ลองดูรายละเอียดของคนขาย ในกลุ่มนี้ก็แล้วกันครับ ท่าจะให้ดี ก็น่าจะไปดูงานเขาด้วย ก็น่าสนใจครับ

https://www.facebook.com/groups/1501194573514110/?fref=ts

ขอบคุณครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์