Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีเลี้ยงรากดำใบแคบให้สวย  (อ่าน 1181 ครั้ง)
PEATSOIL ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 10/06/16, [05:53:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอสอบถามวิธีเลี้ยงรากดำใบแคบให้สวยครับ

ตอนนี้เลี้ยงรากดำใบแคบพันขอนไม้จม สภาพตู้มีตะไคร่สีน้ำตาลนิดหน่อยไม่เยอะ
อุณหภูมิประมาณ 25-28  ใช้พัดลม  ใช้น้ำก๊อกเลี้ยง pH ไม่เคยวัด
ตู้ไฟใช้ T5 39watt
ปุ๋ยน้ำใช้ ferka

การเจริญเติบโตก็ดีครับ แตกใบ แตกกอ ดี

แต่ว่าใบไม่เขียวครับ  จะออกขาวๆซีดๆ ในขณะ Pearlgrass  หวีดจิ๋ว  เขียวสวย

รบกวนแนะนำด้วยครัยว่าต้องทำยังไงบ้างครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์