Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งเครฟิชสโนวไวท์สีคล้ำลง  (อ่าน 1102 ครั้ง)
tomzastory ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 18/05/16, [23:15:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเลี้ยงเครฟิชสีขาว(สโนวไวท์) ซึ่งในตู้จะมีขอนไม้อยุ่ด้วยครับ และระยะเวลาผ่านไปสีน้ำก็จะเหลืองตามขอนไม้ ซึ่งกุ้งก็จะสีหม่นลงไปด้วย อยากทราบว่าจะเป้นอันตรายกับกุ้งมั้ยครับรุ้สึกว่ากุ้งผมตอนนี้มอมแมมมากเลย จากขาวโอโม่ตอนมา ตอนนี้สีหม่นหมองมากเลย cryingrun cryingrun
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/05/16, [09:50:28] »

ผมเลี้ยงเครฟิชสีขาว(สโนวไวท์) ซึ่งในตู้จะมีขอนไม้อยุ่ด้วยครับ และระยะเวลาผ่านไปสีน้ำก็จะเหลืองตามขอนไม้ ซึ่งกุ้งก็จะสีหม่นลงไปด้วย อยากทราบว่าจะเป้นอันตรายกับกุ้งมั้ยครับรุ้สึกว่ากุ้งผมตอนนี้มอมแมมมากเลย จากขาวโอโม่ตอนมา ตอนนี้สีหม่นหมองมากเลย cryingrun cryingrun

ไม่เป็นอันตรายครับ แต่จะดูไม่สะอาดสายตาครับ
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 06/06/16, [11:59:32] »

ลอกคราบก็กลับมาขาวครับ งดอาหารเร่งสี
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์