Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกเพื่อนให้เดสทรัคเตอร์  (อ่าน 1088 ครั้ง)
superlidman ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 12/05/16, [17:09:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือว่าเคยเลี้ยงกุ้งไบร์ทส้มเมื่อซํก 5 ปีก่อนตอนนี้กำลังจะกลับมาเลี้ยงกุ้งใหม่ หาข้อมูลมาพอสมควรตกลงปลงใจจะเลี้ยง เดสทรัคเตอร์มีตู้ปลา 48 นิ้วเก่าอยู่ใบนึงจะเอามาเลี้ยง ทีนี้ด้วยขนาดของตู้และอยากมีหลายๆแบบให้ลูกๆดูจึงอยากรู้ครับว่า ถ้าเลี้ยงเดสทรัคเตอร์เป็นหลักแล้ว ในตู้เดียวกันผมจะใส่พันธุ์ไหนสีไหนเข้าไปได้อีกครับ (มองๆม้าลายอยู่เหมือนกันเพราะอยากได้สีที่ตัดกันแต่ไม่รู้เลี้ยงด้วยกันได้ไหม)
rerisotw ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/05/16, [17:08:14] »

เดส เป็นพวกสาย C เป็นพวก กุ้งนักสู้ครับ จะห่วงพื้นที่มากๆครับ ถ้าอยากเลี้ยงเยอะๆ ลองหาตู้กั้นช่องเอาครับพี่ผมว่าน่าจะดีครับ เลี้ยงได้ตามชอบเลยครับ เลี้ยงแยก ตัวล่ะช่อง
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 18/05/16, [09:57:25] »

คือว่าเคยเลี้ยงกุ้งไบร์ทส้มเมื่อซํก 5 ปีก่อนตอนนี้กำลังจะกลับมาเลี้ยงกุ้งใหม่ หาข้อมูลมาพอสมควรตกลงปลงใจจะเลี้ยง เดสทรัคเตอร์มีตู้ปลา 48 นิ้วเก่าอยู่ใบนึงจะเอามาเลี้ยง ทีนี้ด้วยขนาดของตู้และอยากมีหลายๆแบบให้ลูกๆดูจึงอยากรู้ครับว่า ถ้าเลี้ยงเดสทรัคเตอร์เป็นหลักแล้ว ในตู้เดียวกันผมจะใส่พันธุ์ไหนสีไหนเข้าไปได้อีกครับ (มองๆม้าลายอยู่เหมือนกันเพราะอยากได้สีที่ตัดกันแต่ไม่รู้เลี้ยงด้วยกันได้ไหม)

เดส ฯ ตัวใหญ่กว่าม้าลาย และ ดุกว่ามาก คงไม่เหมาะครับ ถ้าสถานที่ไม่กว้างใหญ่จริงๆ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์