Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารปลาวันหยุด  (อ่าน 2014 ครั้ง)
Mykanta ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 04/04/16, [10:11:36] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สอบถามค่ะ ถ้าไม่อยู่บ้าน 10 วัน อาหารปลาสำหรับวันหยุดยาวๆมียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยคะ สำหรับปลาหางนกยูง ปลาบอลลูน แล้วก็กุ้งแคระค่าาา
akarin ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/04/16, [19:42:26] »

สอบถามค่ะ ถ้าไม่อยู่บ้าน 10 วัน อาหารปลาสำหรับวันหยุดยาวๆมียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยคะ สำหรับปลาหางนกยูง ปลาบอลลูน แล้วก็กุ้งแคระค่าาา

จับอดไปเลยครับ ปลาไม่ตายแน่นอน ไม่อยู่บ้านหลายวันก่อนไป เปลี่ยนน้ำสักรอบ จะดีกว่าครับ
น้ำเสีย ออกซิเจนหลุด ปลาจะตายมากกว่าครับ
tt91 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/04/16, [22:55:49] »

มีเครื่องให้อาหารปลาอัตโนมัตครับ ที่จตุจักร มีขาย ราคาไม่กี่ร้อย

และ อย่างคำตอบด้านบน ให้ระวังเรื่อง ลม อ๊อกซิเจน ให้ใช้เครื่องปั๊มลมใหม่ๆ เพราะเราต้องเปิดยาว ถ้าเครื่องเก่าอาจเสียระหว่างเราไม่อยู่ได้ เช็คสายต่อว่าติดเเน่นไม่หลุดจากเครื่องด้วย

รวมทั้งระบบกรอง ถ้าเป็นไปได้ให้ซื้อของใหม่มาใช้ในช่วงเราไม่อยู่ด้วย

[เอ๊ะ!!!]
ทุ่งญ่าสีเขียว ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/06/16, [09:06:36] »

ขอบอกจากสิ่งทีโดนกันตัวเลยนะครับ สดๆๆเลย ระวังเรื่องปั้มลมให้ดีๆครับ ผมกลับมาเมือคืนกลับมานับศพมันหมดตู้เลย [on_045]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์