Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามวิธีเลี้ยงปะการังหงอนไก่สีเเดงคับ  (อ่าน 1349 ครั้ง)
peerawatty ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 03/04/16, [18:31:06] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ก่อนอื่นต้องสวัสดีครับ  ผมอยากทราบข้อมูลปะการังหงอนไก่เเดง
มีเรื่องอยู่ว่าตัวผลไปถอย ประการังชนิดนี้มาจากสวน โดยทีข้อมูลที่ได้จากทางร้าน
หงอนไก่ ไม่สังเคราะห์เเสง หรือน้อย
หงอนไก่ จะบานเฉพาะเวลาไม่มีเเสง กลางคืน
หงอนไก่ จะบานเพื่อดักจับเเพลงตอนกิน เลยซื้ออาหารผงละลายน้ำสำหรับปะการัง
   จากที่ผมว่ามาเป็นข้อมูลที่ถูกหรือไม่คับ   แล้วตอนนี้ปะการังลงตู้บานใหญ่ทังที่ยังไม่มืดเลย (ใครมีข้อมูลตัวเต็มกับหงอนไก่และวิธีเลี้ยงจอคำชี้เเนะด้วยคับจากคนหัดเลี้ยง) [on_024]
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/04/16, [22:44:57] »

หงอนไก่เลี้ยงง่าย ไว้ทีทมืดๆ หรือแสงน้อยๆก็ได้ น้ำพริ้วๆ อาหารเม็ดบี้ๆเอาก็ได้
ถ้าเลี้ยงปลา มีปลาในตู้ ให้อาหารเม็ดปลา ขี้ปลาเดี๋ยวหงอนไก่ก็จับกินได้เองคับ
peerawatty ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/04/16, [22:53:58] »

คือได้ของเเถมมากะหงอนไก่ด้วย หนอนไฟตัวเท่าเส้นเล็กคับเห็นห่างไวๆๆ พอจะมีวิธีล่อให้ออกมาได้ไหมคับ n032 สยอง
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/04/16, [20:18:33] »

คือได้ของเเถมมากะหงอนไก่ด้วย หนอนไฟตัวเท่าเส้นเล็กคับเห็นห่างไวๆๆ พอจะมีวิธีล่อให้ออกมาได้ไหมคับ n032 สยอง

ดิปน้ำจืด เขย่าๆ ในน้ำ ro /น้ำกลั่น น้ำที่ไม่มีคลอรีน  20 วิ ให้มันหลุดออกมาคับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์