Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่า ph 5 เลี้ยงปลาอะไรได้บ้าง  (อ่าน 970 ครั้ง)
chichi77 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 15/03/16, [10:17:29] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีเลี้ยงกุ้งเรดบีแล้วว่าจะเลิกเลี้ยงครับ แต่เสียดายดินกับตู้ที่จัดแล้วเลยว่าจะหาปลามาลงแทน แต่พอดีใช้ดินกับกรองใต้กรวดแล้วค่าน้ำมัน ph 5 เลยอยากรู้ว่ามันเลี้ยงปลาอะไรได้บ้างครับ ตู้ 24 นิ้ว หรือว่าผมควรปิดกรองแล้วเปลี่ยนน้ำดีมันจะได้ค่า ph ไม่ต่ำมากครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
impersonate ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/03/16, [00:23:05] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ถ่ายน้ำบ่อยๆ เดวก็ขึ้นมาหน่อยครับ แล้วเลี้ยงพวกปลาหมอแคระ หรือพวกเตรต้าทั่วๆไป จิงๆ5 ก็เลี้ยงได้เลยเด่วนี้ปลาเพาะแทบทั้งนั้น
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์