Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระตุ้นฝ้ากุ้งสายพี  (อ่าน 2108 ครั้ง)
ตัวต่อ_tbk ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 02/03/16, [13:04:00] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากทราบว่ากุ้งสายพี มีเทคนิคในการกระตุ้นให้เกิดฝ้าที่หาง
เพื่อผสมพันธุ์หรือป่าวครับ
หรืออะไรที่เป็นปัจจัยที่ทำให้เกิดฝ้าไวได้บ้าง

ขอบคุณครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/03/16, [13:23:31] »

อยากทราบว่ากุ้งสายพี มีเทคนิคในการกระตุ้นให้เกิดฝ้าที่หาง
เพื่อผสมพันธุ์หรือป่าวครับ
หรืออะไรที่เป็นปัจจัยที่ทำให้เกิดฝ้าไวได้บ้าง

ขอบคุณครับ

เมื่อถึงวัย ตัวเมียก็จะพร้อมผสมได้เองครับ สามารถบำรุงพ่อแม่พันธุ์ได้ด้วย อาหารสดบางชนิด เช่น ไส้เดือน , เพรียงทะเล
หอยทะเล ครับ
sssss11 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/10/16, [04:06:47] »

สาย c ขุนให้ผสมพันธุ์ โดยใช้อาหารเดียวกันกับสายPหรือป่าวคับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 22/10/16, [09:54:11] »

สาย c ขุนให้ผสมพันธุ์ โดยใช้อาหารเดียวกันกับสายPหรือป่าวคับ

เหมือนกันครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์