Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Red Shiner วางไข่ สอบถามขั้นตอนหน่อยครับ  (อ่าน 714 ครั้ง)
mokmok ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 31/01/16, [13:37:38] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้ที่บ้านมี เรดไชเนอร์ 7 ตัวครับ ผู้ 4 เมีย 3

ตอนนี้ มีคู่นึง แยกออกมาจากฝูง มาวางไข่กับที่ขัดกระจกตู้
โดยตัวผู้ตัวเมีย จะสลับกันเข้าไปถูกับ ที่ขัดกระจก
แอบไปดู ตอนนี้มีไข่ใสๆฟองเล็กๆอยู่ประมาณ 20-30 ฟอง

สอบถามเพื่อนในบอร์ดครับ ว่าต้องทำอย่างไรต่อไป
1. ต้องแยกไข่มั้ยครับ
2. ถ้าต้องแยก ผมเอาที่ขัดกระจก แยกออกมาได้เลยหรือไม่
3. ปลาตระกูลนี้ ไข่ใช้เวลาฟักกี่วัน
4. ลูกปลาแรกเกิดกินอะไรได้มั่งครับ

ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์