Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหลอดไฟหรือฮิตเตอร์สำหรับปูทีครับ  (อ่าน 2458 ครั้ง)
gameCory ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 29/01/16, [18:52:21] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือเลี้ยงปูเสฉวนบกไว้ในห้องแอร์อะคับตู้ขนาด 48*12*12 แต่ตอนปิดแอร์อากาศมันก็ยังเย็นอยู่ ใครพอแนะนำหลอดไฟหรือฮิตเตอร์สำหรับสัตว์เลื้อยคลานได้บ้างครับ เพราะในห้องที่ตั้งตู้ปูแดดส่องถึงแต่ไม่ถึงกับทำให้ร้อนหรืออุ่นซักนิดเลยครับ แอร์จะเปิดแต่ตอนนอนถึงช่วงเช้าแล้วก็ปิดครับ เพราะอ่านๆเจอเค้าบอกให้ปูโดนแดดบ้างปูใช้แสงแดดย่อยอาหาร เพราะสังเกตุดูช่วงที่อากาศหนาว ปูจะไม่ขยับหรือเดินไปไหนเลย ใครพอแนะนำได้บ้างครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/01/16, [19:50:30] »

ปกติมันจะมีฮีตเตอร์แบบแผ่นรองใต้ตู้ครับ แต่บ้านเราน่าจะไม่มีการนำเข้ามาขายเพราะอากาศโดยรวมเมืองไทยมันร้อนเป็นหลัก
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/01/16, [12:17:50] »

ปกติมันจะมีฮีตเตอร์แบบแผ่นรองใต้ตู้ครับ แต่บ้านเราน่าจะไม่มีการนำเข้ามาขายเพราะอากาศโดยรวมเมืองไทยมันร้อนเป็นหลัก
แล้วแบบนี้ถ้าใช้หลอดไฟแทนจะได้รึป่าวครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 31/01/16, [00:21:31] »

แล้วแบบนี้ถ้าใช้หลอดไฟแทนจะได้รึป่าวครับ

น่าจะได้อยู่นะครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 31/01/16, [02:10:38] »

น่าจะได้อยู่นะครับ
พอแนะนำหลอดไฟได้ไหมครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์