Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ Ten Ball ในตู้ตู้กุ้งแคระครับ  (อ่าน 1686 ครั้ง)
lalaha ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 19/01/16, [15:18:44] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

Ten Ball (ขอใช้ชื่อนี้แล้วกันนะครับ เห็นบางกระทู้ใช้ชื่ออื่น หลายชื่อมาก ไม่รู้ชื่อไหนกันแน่
Mineral Balls, Genki dama, Tourmaline Balls, etc. เริ่มงงเหมือนกันว่าจะเรียกผิดหรือเปล่า?)
มันจำเป็นหรือเป็นสิ่งสำคัญที่ควรจะมีในตู้กุ้งแคระหรือตู้ไม้น้ำหรือไม่ครับ แล้วเวลาใส่เค้าไปใส่กันตรงไหน
ใส่ในตู้เลย หรือว่าในกรอง ที่ถามเพราะผมไม่เคยเห็นมันในตู้ที่เค้าเอามาโชว์เลยกันครับ มีเพื่อนๆใครใช้อยู่บ้าง?
เห็นกระที่ทู้ขาย ตู้นึงก็ให้ใส่ตั้งหลายลูกอยู่ อีกอย่างราคาขายบางที่ก็ถูก ลูกละไม่กี่สิบบาท (ใครเคยใช้บ้าง คุณภาพเป็นไงอ่ะ)
บางที่ก็แพงลูกละเป็นร้อยเลย  ไม่รู้ว่ามันต่างกันยังไงครับ หรือแค่เป็นเพราะว่ามียี่ห้อกับไม่มียี่ห้อ

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆนะครับ ผมมือใหม่ครับ ตกหล่นอย่างไรขออภัยครับ
ข้อมูลหามาบ้างแล้วในเวป แต่มันไม่เคลียร์ครับ
lalaha ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/01/16, [16:02:51] »

แบบนี้อ่ะ

Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/01/16, [16:36:49] »

เป็นแร่ธาตุสำหรับใส่ในตู้ครับ รู้สึกต้นตำรับจะเป็นของ เบนิบาชิ

เอาสบายใจก็ซื้อที่ร้านค้าที่มีจำหน่ายสินค้าเบนิบาชิโดยตรง
myboyvz ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/01/16, [01:09:20] »

ไม่จำเป็นเลย แม้แต่น้อย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์