Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ็มเพอเร่อร์ กับ ก้นตู้  (อ่าน 1081 ครั้ง)
kitaudom ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 19/01/16, [10:11:17] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีก้นตู้ตัวไหนที่พอจะเลี้ยงร่วมกันได้บ้างครับ ที่เลี้ยงอยู่มันจิกพวกซาลาเปา กระดุม แคนดี้ เพลท กำลังจะย้ายตู้ให้มัน อยากจะลงก้นตู้นิดหน่อยด้วย มีตัวไหนที่มันไม่ค่อยยุ่งมั่งครับ
un_petit_garcon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/01/16, [08:20:28] »

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=272194.0

กระทู้คุณบิล น่าจะพอเป็นข้อมูลได้ครับ
ȯʘfllʓ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/01/16, [13:04:12] »

ผมว่าจะลงแองเจิลแคระสักตัว
ขอสอบถามกระทู้นี้แล้วกันครับ
ตัวเล็กๆ หรือ ตัวใหญ่ จะปลอดภัยกว่าครับ
ตัวเล็กกลัวจะพอดีปากพอดีคำ
ตัวใหญ่กลัวจะกินมานานแล้วจนโต
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/01/16, [11:30:35] »

จากที่สังเกตุมาระยะหนึ่ง ในตู้มีทั้งแองเจิ้ลใหญ่และแคระ

SPS - ไม่ยุ่งนะ (อาจจะแต่ไม่เคยเห็นคาตา)
ปะการังอ่อน - ไม่ยุ่ง (อาจจะ...แต่ไม่เคยเห็นขณะเกิดเหตุ บางอย่างหดหายไปบ้าง แต่ก็ฟื้น-ลามขึ้นเหมือนเดิม)
LPS - อันนี้ควรระวัง ยิ่งพวกเปา สมอง อแคน ฯลฯ แนวๆนี้มีสิทธิโดนตอดบ่อย
ปัจจุบัน LPS ในตู้ผมหายไปหมดแล้ว เหลือแต่โครง .. 55 แต่ก็ไม่อยากโทษเจิ้ลอย่างเดียว เพราะสภาวะตู้ผมปัจจุบันไม่ค่อยมาตรฐานมากนัก แต่ก็เคยเห็นทั้งเอ็มฯ ไบคัลเลอร์ตอดอแคน  แต่หมอม่วงไม่เคยเห็นตอดก้นตู้ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์