Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องวัสดุตูกรอง  (อ่าน 2306 ครั้ง)
inny ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 19/12/15, [21:27:55] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สวัสดีครับ รบกวนสอบถามพี่หน่อยครับ ผมคิดว่าจะเริ่มเลี้ยงปลาปอม ตอนนี้มีตู้และจะใช้กรองล่างมี 4 ช่อง เลยอยากสอบถามว่า ควรใส่อะไรในกรองล่างบ้างครับ และอยากทราบว่าเมื่อใส่วัสดุกรองไปแล้ว การทำความสะอาดต้องรื้อวัสดุกรองล่างมาล้างทุกอาทิตหรือไม่ครับ และสุดท้าย หากผมจะทยอยลงปลา จะมีปัญหาหรือไม่ครับ หรือควรจะลงปลาพร้อมกันที่เดียวเลย ลงเยอะมันใช้ตังเยอะ เลยอยากจะแบ่งลงครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ [เจ๋ง]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/12/15, [04:25:39] »

วัสดุกรองก็แล้วแต่ว่าจะใช้หินพัมมิสหรือเซรามิกริง เอาตามงบประมาณครับ ไม่จำเป็นต้องล้างทุกอาทิตย์ 3เดือนค่อยล้างทีก็ได้ หรือสังเกตดูเองว่ามันสกปรกควรที่จะล้างรึยัง การลงปลาอยากจะแบ่งลงก็ได้
inny ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/12/15, [17:55:36] »

ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์