Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลานีออนกับมองฮอกเซีย  (อ่าน 2829 ครั้ง)
SlurPEEzz ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 08/11/15, [10:32:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้อนูเบียส 24นิ้ว มีนีออนอยู่ 17ตัว แต่นีออนมันไม่ค่อยรวมกลุ่มกันอะครับ เคยอ่านเจอว่าถ้าอยากให้นีออนว่ายกันเป็นกลุ่มให้ลงปลาฝูงชนิดอื่นเพิ่ม แล้มพอดีไปเจอมองฮอกเซียเห็นว่ายอยู่กันเป็นกลุ่มยิ่งกว่านีออนอีกเลยอยากได้อะครับ ถ้าลงมองฮอกเซียเพิ่มจะมีกัดกันไหมระหว่างนีออนกับมองฮอกเซีย แล้วจะลงเพิ่มกี่ตัวดีครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/11/15, [20:20:40] โดย SlurPEEzz »
corydoras ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/11/15, [10:21:26] »

ตู้อนูเบียส 24นิ้ว มีนีออนอยู่ 17ตัว แต่นีออนมันไม่ค่อยรวมกลุ่มกันอะครับ เคยอ่านเจอว่าถ้าอยากให้นีออนว่ายกันเป็นกลุ่มให้ลงปลาฝูงชนิดอื่นเพิ่ม แล้มพอดีไปเจอมองฮอกเซียเห็นว่ายอยู่กันเป็นกลุ่มยิ่งกว่านีออนอีกเลยอยากได้อะครับ ถ้าลงมองฮอกเซียเพิ่มจะมีกัดกันไหมระหว่างนีออนกับมองฮอกเซีย แล้วจะลงเพิ่มกี่ตัวดีครับ ขอบคุณครับ
มองฮ็อคเซียสายไล่กัดเลยนะครับ ลงปลาฝูงตัวอื่นดีกว่า พวกแรดแฟนท่อม ซิลเวอรืทิปก้อสวยนะคร้าบ
tt91 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/11/15, [18:01:19] »

ตู้เล็ก ปลามันไม่รวมกลุ่ม ก็เพราะ ถึงไม่รวมกลุ่มมันก็อยู่ไม่ไกลกันครับ
มันเลยไม่จำเป็นต้องอยู่รวมๆกัน
อีกอย่างเพิ่งเอาปลาลงตู้รึปล่าวครับ มันยังไม่คุ้นที่

[on_065]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์