Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกุ้งเครแคระส้ม ตัวผู้กับตัวผู้ประกบกันเหมือนผสมพันธุ์กันครับ  (อ่าน 800 ครั้ง)
ท้องฟ้า ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 06/10/15, [03:10:36] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมซื้อเครแคระส้มมาสองตัว แต่ตัวเมียหมดเลยซื้อตัวผู้มาสองตัวกลัวมันจะเหงา (ทางร้านแยกเพศเป็นตู้)
แล้วตอนอยู่ในตู้  มีการจับก้ามประกบกัน เหมือนผสมพันธุ์ อยากทราบว่ามีโอกาสที่เพศเมียหลุดมาหรือเปล่า หรือแค่เค้าต่อสู้กัน
ผมพยายามดูเพศแล้วแต่ไม่แน่ใจครับ  เนื่องจากดูไม่ค่อยชำนาญครับ

ปกติกุ้งเค้าจะทราบเพศกันหรือไม่  แล้วตัวผู้กับตัวผู้เขาจะประกบกันทำไม (เลยแอบคิดว่าจะได้ ตัวผู้ตัวเมียมา)
ขอบคุณมากครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/10/15, [03:12:18] โดย ท้องฟ้า »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 06/10/15, [22:44:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมซื้อเครแคระส้มมาสองตัว แต่ตัวเมียหมดเลยซื้อตัวผู้มาสองตัวกลัวมันจะเหงา (ทางร้านแยกเพศเป็นตู้)
แล้วตอนอยู่ในตู้  มีการจับก้ามประกบกัน เหมือนผสมพันธุ์ อยากทราบว่ามีโอกาสที่เพศเมียหลุดมาหรือเปล่า หรือแค่เค้าต่อสู้กัน
ผมพยายามดูเพศแล้วแต่ไม่แน่ใจครับ  เนื่องจากดูไม่ค่อยชำนาญครับ

ปกติกุ้งเค้าจะทราบเพศกันหรือไม่  แล้วตัวผู้กับตัวผู้เขาจะประกบกันทำไม (เลยแอบคิดว่าจะได้ ตัวผู้ตัวเมียมา)
ขอบคุณมากครับผม

เป็นสัญชาตญาณครับ แต่เมื่อเป็นเพศเดียวกันแล้ว ก็ย่อมไม่มีผลอะไรครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์