Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องราคาปลา  (อ่าน 733 ครั้ง)
nuck ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 30/09/15, [21:44:45] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ทำไรตอนนี้ราคาปลา ตะกุลแองเจนมันขึ้นราคาอะคับ ขึ้นมา200บาทอะคับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วยังถูกอยู่เลย
เป็นเพราะว่าที่อินโดมันมีพายุหรือเปล่า หรือเพราะว่าค่าเงินบาทมันอ่อนค่าหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นเหตุผลแรกหมดช่วงพายุปลาจะลดราคาหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นอย่างหลังปลาก็อาจจะมีสิทธิ์ขึ้นราคาอีก เครียดเลยไม่รู้จะตัดสินใจยังไงดี  เรื่องขอเรื่องไม่ได้อยู่ที่ราคาปลาว่าจะถูกหรือเเพงหรอกคับถ้าแพงแต่ซื้อมาแล้วรับประกันว่าเลี้ยงรอดแน่นนอนมันก็หน้าจ่ายแต่กลัวซื้อมาแล้วตายเนี่ยสิคิดเยอะเลย
ช่วยคิดทีคับ
Luxuria ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/10/15, [09:40:42] »

ราคา ปลา ขึ้นอยู่กับ หลายๆอย่างครับ ทั้ง ช่วงมรสุม ค่าเงิน และ อัตราการรอดของปลาในรอบนั้นๆ
Natteekung ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/10/15, [10:27:39] »

ทำไรตอนนี้ราคาปลา ตะกุลแองเจนมันขึ้นราคาอะคับ ขึ้นมา200บาทอะคับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วยังถูกอยู่เลย
เป็นเพราะว่าที่อินโดมันมีพายุหรือเปล่า หรือเพราะว่าค่าเงินบาทมันอ่อนค่าหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นเหตุผลแรกหมดช่วงพายุปลาจะลดราคาหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นอย่างหลังปลาก็อาจจะมีสิทธิ์ขึ้นราคาอีก เครียดเลยไม่รู้จะตัดสินใจยังไงดี  เรื่องขอเรื่องไม่ได้อยู่ที่ราคาปลาว่าจะถูกหรือเเพงหรอกคับถ้าแพงแต่ซื้อมาแล้วรับประกันว่าเลี้ยงรอดแน่นนอนมันก็หน้าจ่ายแต่กลัวซื้อมาแล้วตายเนี่ยสิคิดเยอะเลย
ช่วยคิดทีคับ

ราคาปลามันขึ้นด้วยหลายๆปัจจัยอ่ะครัย เท่าที่คุยๆกับหลายๆร้านใาขึ้นอยู่กับแต่ล่ะที่ และ ค่าเงินด้วยครับ
ส่วนเรื่องที่ซืือมาแล้วเลี้ยงรอดไม่รอด มันตอบไม่ได้จิงๆเพราะมันอยู่ที่ตู้ของแต่ล่ะตู้ครับ กินเก่งมากจากเจ้าของเก่า แต่มาถึงเรา สรุปไม่กินก็มีครับแล้วตายก็มี ดังนั้นถ้าจะให้รับประกันว่าเลี้ยงรอดผมว่า ลองดูค่าทุกอย่างในตู้ก่อน เอาให้ชัวแล้วค่อยๆเอาปลามาลง
nuck ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 01/10/15, [12:15:26] »

ผมว่าช่วงนี่มันมีมรสุมแน่นนอน รอก่อนดีกว่า
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์