Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องปลาเปลี่ยนลายหน่อยคับ  (อ่าน 574 ครั้ง)
nuck ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 28/09/15, [16:49:13] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเอาแก้วแดงลายลูกมาเลี้ยง ตอนนี้ผ่านมา3เดือนแล้วคับแต่ลายมันยังไม่เปลี่ยนเลย อยากรู้ว่ามันจะเปลี่ยนไหมคับ แล้วอีกนานไหมคับแล้วเวลามันเปลี่ยนลายมันขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมหรือเปล่าคับ
อีกอย่างคือจะเอาเอ็นลายลูก ตัวประมาณ 2.5นิ้วมาเลี้ยง ต้องเลี้ยงกี่ปีถึงจะเป็นลายแม่อะคับ
ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/09/15, [16:51:01] โดย nuck »
joobjanza ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/09/15, [23:18:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

แก้วแดงของผมมาอยู่ในตู้ประมาณปีนึงอ่ะครับถึงจะเริ่มเปลี่ยน โดยเกล็ดที่หางจะเริ่มเปลี่ยนเป็นสีน้ำเงินทีละนิด และลายสีขาวตรงตัวก็จะค่อยๆหายไปจนตอนนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่าตัวของมันเปลี่ยนเสร็จสมบูรณ์แล้วหรือยัง

ปล.ผมซื้อมาตั้งแต่ตัวยาวประมาณ2นิ้วตอนนี้น่าจะ5-6นิ้วแล้วครับ

แต่เอ็มนี่ไม่เคยเลี้ยง
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์