Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครแคระ สีฟ้าผสมกัน กี่วันจะเห็นไข่ครับ  (อ่าน 742 ครั้ง)
dolovein ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/09/15, [22:22:53] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เครแคระ สีฟ้าผสมกัน กี่วันจะเห็นไข่ครับ
แล้ว แยกกุ้งที่ผสมแล้ว ได้ตอนมีไข่หรือตอนผสมกันเสร็จครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/09/15, [18:02:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เครแคระ สีฟ้าผสมกัน กี่วันจะเห็นไข่ครับ
แล้ว แยกกุ้งที่ผสมแล้ว ได้ตอนมีไข่หรือตอนผสมกันเสร็จครับ

ถ้าผสมแล้ว จะแยกตัวเมียเอาไว้ให้อยู่เงียบๆ ก็ได้ครับ โดยปกติไม่เกิน 1 เดือน ถ้าได้รับน้ำเชื้อ

แล้วตัวเมียสมบูรณ์ดี มีการผลิตไข่ไว้ ก็จะได้ไข่ละนะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์