Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกุ้งฝอยหน่อยคับ  (อ่าน 580 ครั้ง)
Monjar ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 26/09/15, [15:16:43] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

1- กุ้งฝอย คือกุ้งเต้นที่ขายตามตลาดใช่มั้ยคับ

2- แล้วกุ้งสดที่ว่าๆกันเอามาให้แอน ให้ปลากินนี่ใช้กุ้งตัวนี้ได้ไหมคับ

3- แล้วซื้อมาเอาไปแช่แข็งเพื่อเก็บไว้ให้คราวหน้าได้ไหมคับ ถ้าได้ต้องปล่อยให้หายแข็งก่อนไหม และเก็บได้นานเท่าไหร่

4- ถ้าซื้อมาใหม่ๆยังไม่ตาย ปล่อยลงตู้เลยนี่ได้ไหมคับ

5- หรือใช้อาหารแช่แข็งที่เค้าขายๆกันดีกว่าคับ (แต่ถ้าใช้กุ้งได้จะสะดวกกว่านะ  ้hahaha)

ขอบคุนล่วงหน้าครับ
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 26/09/15, [15:26:56] »

ให้อาหารปลาเม็ดๆหรือไม่ต้องเลยก็ได้ครับ
Monjar ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/09/15, [16:19:46] »

พอดีผมเลี้ยงอมทรายไว้น่ะคับ แล้วทีนี้มันอมจนทรายสะอาด เหมือนอาหารหมด เม็ดก้ไม่ค่อยตกถึงพื้น จนตัวเริ่มผอม

ไปเห็นคนโพสว่าให้มันกินกุ้งแทนอะคับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์