Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิเคราะห์การตายของปลาสอดหน่อยครับ- -"  (อ่าน 581 ครั้ง)
honght ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 12/09/15, [01:50:10] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้24" มีคาดินัล5 ซิวขวาน5 แรมมี่10 อ๊อตโต้2 แล้วก็สอดดำผู้น่าสงสารอีก2 เข้าเรื่องเลยนะคับ คือปกติเช้ามาผมจะยกหัวทรายออกทุกวันแต่เช้าวันนั้นเหลือบไปเห็นเจ้าสอดดำว่ายหัวทิ่มลงตรงพุ่มโรทาร่า (ซึ่งปกติมันจะว่ายอยู่ผิวน้ำแทบตลอดเวลา) ผมก็แปลกใจเลยเอามือแหวกต้นไม้เขี่ยๆดู มันก็เฉย เลยช้อนตัวมันออกมาแต่มันกำลังจะหมดลม สุดท้ายก็จากไปบนมือผมเลยคับ.. เลยอยากทราบว่ามันน่าจะเกิดจากสาเหตุอะไร? จะได้ใช้เป็นแนวทางป้องกันในอนาคตอะคับ อุตส่าห์อยู่ช่วยกินตะไคร่ด้วยดีมาตลอดไม่น่าจากไปเลย สงสารจัง
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์