Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเอากุ้งฝอย(กุ้งเต้น)ให้แอนกิน  (อ่าน 794 ครั้ง)
songphon ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 28/08/15, [18:33:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตามหัวข้อเลยครับพี่ๆ เวลาให้ต้องแกะเปลืองกุ้งฝอย(กุ้งเต้น)ด้วยไหมครับ หรือให้ทั้งตัวได้เลยครับ ขอคำชี้แนะหน่อยครับกำลังจะป้อนให้น้องแอนกิน [on_026]
latios ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/08/15, [19:03:17] »

ตามหัวข้อเลยครับพี่ๆ เวลาให้ต้องแกะเปลืองกุ้งฝอย(กุ้งเต้น)ด้วยไหมครับ หรือให้ทั้งตัวได้เลยครับ ขอคำชี้แนะหน่อยครับกำลังจะป้อนให้น้องแอนกิน [on_026]

ตอบตามความคิดส่วนตัวนะครับ
ผมว่าไม่ต้องแกะครับเพราะตามธรรมชาติเวลากินกุ้งมันก็ต้องกินทั้งเปลือกอยู่แล้ว แถมได้สารอาหารครบด้วย
แต่ถ้าแกะก็อาจทำให้กินง่ายขึ้นรึเปล่า ส่วนใหญ่จะแกะให้ปลาเพราะกลัวติดคอ
รอท่านอื่นมาเสริมครับ
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/08/15, [19:33:35] »

ตอบตามความคิดส่วนตัวนะครับ
ผมว่าไม่ต้องแกะครับเพราะตามธรรมชาติเวลากินกุ้งมันก็ต้องกินทั้งเปลือกอยู่แล้ว แถมได้สารอาหารครบด้วย
แต่ถ้าแกะก็อาจทำให้กินง่ายขึ้นรึเปล่า ส่วนใหญ่จะแกะให้ปลาเพราะกลัวติดคอ
รอท่านอื่นมาเสริมครับ
ขอบคุณครับ ขอถามเพิ่มอีกข้อครับ การ์ตูนเพอคูล่า(ปลาเพาะ) เล่นแอนนมไหมครับ? พี่ๆช่วยชี้แนะหน่อยครับ [on_018]
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/08/15, [18:00:41] »

เงียบจัง  036 พี่ๆช่วยหน่อยคับ
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #4 เมื่อ: 29/08/15, [19:16:40] »

คิดง่ายๆในทะเลเป็นไงก็จำลองแบบนั้นครับไม่ต้องแกะให้วุ่นวาย เอาง่ายและปลอดภัยก็พ่นอาหารเม็ดก็ได้นะ
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 29/08/15, [22:09:38] »

ขอบคุณครับ ขอถามเพิ่มอีกข้อครับ การ์ตูนเพอคูล่า(ปลาเพาะ) เล่นแอนนมไหมครับ? พี่ๆช่วยชี้แนะหน่อยครับ [on_018]
ขอบคุณครับพี่ Romeo Pop ข้อตรงนี้อีกเรื่องครับ หรือพี่ๆคนไหนก็ได้ครับช่วยที
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #6 เมื่อ: 30/08/15, [00:45:35] »

ขึ้นอยู่กับนิสัยแต่ละตัวครับไม่เกี่ยวกับเพาะหรือจับ
บางตัวเป็นนักว่ายน้ำ บางตัวเป็นพวกเฝ้าบ้าน บางตัวชอบเฝ้ากองหิน ฯลฯ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์