Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องรีมูฟคับ  (อ่าน 801 ครั้ง)
"จูบจิ๋มที่ริมเล" ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/08/15, [19:08:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กระบอกรีมูฟ1กระบอกเราสามารถใส่มีเดีย2ชนิดได้มั้ยคับ ผมต้องการรีมูฟฟอสเฟตกับไนเตรท หรือต้อง1กระบอกต่อ1มีเดีย แล้วถ้า1กระบอกต่อ1มีเดีย เราต่อกระบอกพ่วงกันเลยได้มั้ย คืออยากใช้ปั้มแค่ตัวเดียวอ่ะ [mo_001]
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/08/15, [19:45:49] »

มันต้องโมกระบอกกันหน่อย ผมทำเป็น2ชั้นล่างคาร์บอน บนไบโอสเฟียร์กับโรวาฟอสใส่ถุงนาโน
กระบอกเดียวใส่ไป3
"จูบจิ๋มที่ริมเล" ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/08/15, [21:06:05] »

มันต้องโมกระบอกกันหน่อย ผมทำเป็น2ชั้นล่างคาร์บอน บนไบโอสเฟียร์กับโรวาฟอสใส่ถุงนาโน
กระบอกเดียวใส่ไป3
ขอดูรูปหน่อยได้มั้ยคับ เผื่อจะเอาไอเดียพี่ไปใช้มั่งอ่ะ
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 28/08/15, [19:57:58] »

ขี้เกียจถ่ายอ่ะครับมันไม่ยากจินตนาการได้
ใช้แผ่นอครีลิค ตัดกลมพอดีกับตัวกระบอก ใช้สว่าน เจาะรู ถี่ๆหน่อย
ให้น้ำผ่านง่ายๆ ไว้ทำเป็นฐานรองมีเดียชั้น2
ใช้เศษอครีลิค ชิ้นเล็กๆ ติดกาวทำขอบวางฐาน

ทุกอย่างอยู่ที่ความเนี๊ยบแล้ว ทำพลาดก็เสียเลย

ของผมเป็นแบบรีมูฟมีปั๊มในตัวมีเดีย ฟิกซ์เลยว่า ชั้นที่เพิ่มมา มีเดียลดno3ต้องเป็นไบโอสเฟียร์เท่านั้น
เพราะเป็นชิ้นๆ วางให้น้ำผ่าน แล้วใช้โรวาฟอสใส่ถุงวางทับ

มันลดเร็วดีนะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์