Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับปลาปอมหน่อยครับ  (อ่าน 2393 ครั้ง)
gameCory ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 26/08/15, [20:16:20] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีไม่เคยเลี้ยงปอมเลยแต่อยากจะลองซื้อมาเลี้ยงดู ครับเลยอยากถามว่า

ปลาปอมสามารถเลี้ยงรวมกับปลาแพะได้ใช่ไหมครับว่าจะเลี้ยงปอมซัก6ตัวแต่จะทยอยลง(ปลาแพะในตู้ราวๆ20-30ตัวอาจจะ+ -ตามโอกาส)

อุนหภูมิ27-29องศาอยู่ได้ใช่ไหมครับ ผมเห็นส่วนมากบางท่านติดฮินเตอร์

ในตู้มีไม้น้ำพวก รากดำ เทปตรง แล้วก็ต้นใบยาวๆจำชื่อไม่ได้ ปลาบอมจะกินหรือตอดไหมครับกลัวไม้น้ำเสีย

ปลาปอมชอบบรรยากาศในตู้แบบไหนครับ เห็นบางท่านชอบใส่กิ่งไม้แบบเยอะๆแบบเป็นรากๆ

ปลาปอมผมเคยอ่านว่า ควรซื้อมาเลี้ยงตั้งแต่เล็กๆเพราะบางที่เค้าฉีดฮอโมนให้ปลา และจะมีจุดสังเกตุชัดเจนไหมครับว่าตัวไหนฉีดฮอโมนหรือไม่ฉีด  ที่สนามหลวง2 มีร้านไหนขายบ้างรึป่าวครับ

สภาพตู้ที่จะลงปอมครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 26/08/15, [20:44:44] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เลี้ยงในตู้นี้ได้สบายครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์