Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องบ่อปูนครับ  (อ่าน 613 ครั้ง)
Aunza31 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 26/08/15, [15:33:30] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ระหว่างแช่ต้นกล้วยกับน้ำส้มสายชู
อันไหนเห็นผลดีกว่าครับ
ต้นกล้วยต้องแช่กี่วัน
น้ำส้มสายชูกี่วัน

ผมไม่ที่วัดค่าPH ไม่กล้าเอากุ้งลงครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/08/15, [17:18:31] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ระหว่างแช่ต้นกล้วยกับน้ำส้มสายชู
อันไหนเห็นผลดีกว่าครับ
ต้นกล้วยต้องแช่กี่วัน
น้ำส้มสายชูกี่วัน

ผมไม่ที่วัดค่าPH ไม่กล้าเอากุ้งลงครับ

มันขึ้นอยู่กับขนาดบ่อด้วยล่ะนะครับ เอาเป็นว่าเท่าที่เห็นส่วนใหญ่จะใช้ต้นกล้วยมากกว่า เนื่องจากหาได้ง่าย

ส่วนถ้าไม่มีที่วัดนี่  คนทางนี้ ก็คงมองด้วยตาเปล่า วิเคราะห์ให้ไม่ได้เช่นกัน งั้นก็จัดแช่ซัก 1 - 2 สัปดาห์ แล้ว

เอากล้วยออกเปลี่ยนน้ำใหม่ แล้วส่งกุ้งลงไปดูน้อยๆตัวก่อน ถ้าดูปกติดี ค่อยทยอยลงเพิ่มครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์