Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลงการ์ตูนจะไล่กันมั้ยครับ  (อ่าน 871 ครั้ง)
Aquaris ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 15/08/15, [13:44:19] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีการ์ตูนคู่นึงแต่คู่มันโดดออกมาตาย ตอนนี้เหลือตัวเดียว
ถ้าลงใหม่ไปตัวนึงมันจะเข้าคู่หรือไล่กันมั้ยครับ ตู้36
blackscale ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/08/15, [10:45:55] »

ประสบการณ์จริง เอาตัวใหม่ที่เล็กกว่าครับ เล็กแบบเท่าตัว จะมีไล่บ้าง2-3 วันแรก จากนั้นมันก้อมานอนกกกันครับ(ของผมตัวเล็กไล่ตัวใหญ่)
« ตอบ #2 เมื่อ: 18/08/15, [10:10:08] »

ตัวเล็กไล่ตัวใหญ่หรอครับ ทำไมตัวใหย่ไม่ไล่ตัวเล็กล่ะ
ไม่รุ้เหมือนกัน หรือว่าตัวใหญ่มันเป็นตัวเมียเดิม แล้วเจ้าตัวเล็กมาเพิ่ม ดันเป็นกระเทยมั้ง เลยจะครองถิ่นมั้ง(หรือเปล่า) มันเลยไปไล่งับคลีบตัวเมีย สุดท้ายมันนึกขึ้นได้ เลยกลับมาเป็นตัวผู้เหมือนเดิม 555
un_petit_garcon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 18/08/15, [13:11:44] »

ปลาการฺ์ตูน ถ้าพัฒนาเป็นตัวเมียแล้ว จะไม่กลับมาเป็นตัวผู้อีกครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 18/08/15, [14:31:42] »

ปลาการฺ์ตูน ถ้าพัฒนาเป็นตัวเมียแล้ว จะไม่กลับมาเป็นตัวผู้อีกครับ
อะจริงดิ งั้นแปลว่า มันคงเป็นเลสเบี้ยนมั้ง...(555)
ผมไม่รุ้หรอกตอนซื้อมามันก้อไม่ได้จับคู่ มันอยุ่เป้นกลุ่ม เพียงแต่ว่าไซร์เล็ก1ก่าๆนิ้วเอง แต่ตัวเดิม มัน2นิ้ว
un_petit_garcon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #5 เมื่อ: 19/08/15, [13:19:54] »

น่าจะไล่กันตามประสาปลาต่างกอดอกไม้มาเจอกันอ่ะครับ แบบว่า ตัวเมียเป็นเจ้าบ้านที่ไม่มีคัวผู้ ส่วนปลาแปลกหน้าที่มา อาจจะเป็นตัวผู้แต่ต่างถิ่น มาเจอกันก็ไล่กันสักระยะจนปรับตัวกันได้ น่าจะประมาณนี้นะ เดาเอา แต่ถ้าเป็นตัวเมียทั้งคู่ ดอกไม้ทะเลกอเดียว น่าจะมีตายกันไปข้างอ่ะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์