Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีทำตู้ครึ่งบนครึ่งน้ำเลี้ยงปูเสฉวนบกหน่อยครับ  (อ่าน 2468 ครั้ง)
gameCory ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 13/08/15, [16:44:53] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีอยากลองจัดตู้ครึ่งบกครึ่งน้ำดูครับแต่ไม่รู้จพต้องทำยังไง
ต้องเอียงตู้ฝั่งที่จะใส่น้ำให้ต่ำชงฝั่งมี่ใส่ทรายสูงขึ้นรึป่าวครับหรือต้องทำยังไงใครพอรู้บ้างครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/08/15, [19:46:10] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีอยากลองจัดตู้ครึ่งบกครึ่งน้ำดูครับแต่ไม่รู้จพต้องทำยังไง
ต้องเอียงตู้ฝั่งที่จะใส่น้ำให้ต่ำชงฝั่งมี่ใส่ทรายสูงขึ้นรึป่าวครับหรือต้องทำยังไงใครพอรู้บ้างครับ

ปูพื้นด้วยทราย ส่วนน้ำทะเล กับ น้ำจืด ก็ใส่ถ้วยเล็กๆ ให้เขามากินได้ก็พอแล้วครับ สะดวก ไม่ยุ่งยากดีครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์