Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องกรองน้ำสามารถใช้แทนออกซิเจนหรือป่าวคะ  (อ่าน 1142 ครั้ง)
Satita0045 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 13/08/15, [10:58:17] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

หาอ่านบทความแล้วแต่ไม่มีเลยตั้งกระทู้ถามคะ
ที่ร้านบอกว่าเครื่องกรองน้ำแบบแขวนสามารถใช้แทนออกซิเจนได้ ให้เลือกซื้ออย่างใดอย่างหนึ่งอ่ะคะ
อยากถามว่า
1.ใช้อย่างใดอย่างหนึ่งหรือต้องใช้ทั้งสอง
2.ถ้าใช้แต่อย่างเดียว จะเลือกใช้อะไรดีคะ

*เลี้ยงเชอรี่อยู่5ตัว มีมอสขนนก ตู้ขนาดเล็กค่ะ ปัจจุบันไม่มีกรองน้ำ ไม่มีออกซิเจน

ขอบคุณมากๆคะ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/08/15, [20:01:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

หาอ่านบทความแล้วแต่ไม่มีเลยตั้งกระทู้ถามคะ
ที่ร้านบอกว่าเครื่องกรองน้ำแบบแขวนสามารถใช้แทนออกซิเจนได้ ให้เลือกซื้ออย่างใดอย่างหนึ่งอ่ะคะ
อยากถามว่า
1.ใช้อย่างใดอย่างหนึ่งหรือต้องใช้ทั้งสอง
2.ถ้าใช้แต่อย่างเดียว จะเลือกใช้อะไรดีคะ

*เลี้ยงเชอรี่อยู่5ตัว มีมอสขนนก ตู้ขนาดเล็กค่ะ ปัจจุบันไม่มีกรองน้ำ ไม่มีออกซิเจน

ขอบคุณมากๆคะ

จริงๆ ใช้กรองแขวนอย่างเดียวก็พอครับ แต่ของผมเอง ตู้ที่บ้านใช้ทั้งสองอย่างเลย เหมือนน้ำจะระเหยเร็วหน่อย

ก็ใช้เติมน้ำเพิ่มเอาครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์