Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงกุ้งในบ่อวงปูนกลมจะใช้น้ำยากันซึมทาถายในบ่อได้ไม๊ครับ  (อ่าน 744 ครั้ง)
pop4412 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 11/08/15, [11:04:09] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เลี้ยงกุ้งในบ่อวงปูนกลมจะใช้น้ำยากันซึมทาถายในบ่อได้ไม๊ครับ
กลัวว่าน้ำยาจะมีผลทำให้ตาย หรือ ไม่ต้องทาน้ำยาครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ....?
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/08/15, [22:17:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เลี้ยงกุ้งในบ่อวงปูนกลมจะใช้น้ำยากันซึมทาถายในบ่อได้ไม๊ครับ
กลัวว่าน้ำยาจะมีผลทำให้ตาย หรือ ไม่ต้องทาน้ำยาครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ....?

ถ้าไม่รั่ว ก็ไม่ต้องทาก็ได้นะครับ ถ้ากลัวเสี่ยง แต่ถ้าจะทา ก็คงต้องปล่อยให้แห้ง ใส่น้ำ

แล้วลอง เทสต์ใส่กุ้งดูครับ ว่ามีปฏิกริยาอะไรหรือเปล่า
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์