Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งแคระทยอยตาย และ มีสิ่งนี้ในตู้  (อ่าน 1766 ครั้ง)
IthreeSoeM ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 08/08/15, [15:23:02] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเลี้ยงในตู้ 12 นิ้ว กรองแขวน ดิน Black earth รองพื้นด้วยพัมมิส

ตั้งตู้เปิดกรองทิ้งไว้ 3 วัน เอากุ้งมาลง ตอนนี้ตายไปเกือบครึ่งแล้ว ก่อนตายตรงกลางตัวเหมือนมีสีแดงเหมือนเลือดออก

หลังจากนั้น ให้อาหารแล้วมีอะไรขึ้นในตู้ครับ มีใครพอจะรู้สาเหตุที่กุ้งตายเปล่าครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/08/15, [20:04:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเลี้ยงในตู้ 12 นิ้ว กรองแขวน ดิน Black earth รองพื้นด้วยพัมมิส

ตั้งตู้เปิดกรองทิ้งไว้ 3 วัน เอากุ้งมาลง ตอนนี้ตายไปเกือบครึ่งแล้ว ก่อนตายตรงกลางตัวเหมือนมีสีแดงเหมือนเลือดออก

หลังจากนั้น ให้อาหารแล้วมีอะไรขึ้นในตู้ครับ มีใครพอจะรู้สาเหตุที่กุ้งตายเปล่าครับ

เศษอาหารขึ้นราครับ คาดว่าคุณภาพน้ำในตู้ตอนนี้ น่าจะแย่นะครับ กุ้งเลยทยอยตายไปเรื่อยๆ ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์