Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งที่2 กับตู้24 ประสบการณ์น้อยแต่100%  (อ่าน 2034 ครั้ง)
anime ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 07/08/15, [17:11:01] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

[on_065]ความเดิมตอนที่แล้ว...
....ตั้งตู้ครั้งแรกเล่นแนว Amezon ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการไม่นานพวก ไม้แดง,ไม้ข้อ และบัวไทเกอร์ ถึงเวลาก็ลาโลกไปตามๆกัน  [on_031] นอนแทบไม่หลับเพราะเสียงกรองแขวนรุ่นเก่าดังเหมือนเรือหางยาว  [โน่ววววว] คาร์บอนรุ่นเก่าราคาถูกผสมเขย่าๆ เผาชีวิตกุ้งและสัตว์น้ำในตู้หมดตู้เพราะผงยีสฟูเต็มตู้เลย  [on_008] เวลาผ่านไปอีกไม่นานดูดีๆ ตะไคร่เอเลี่ยนมาทุกสายพันธุ์ จนหน่วย Avenger รับมือแทบไม่ไหว (อ๊อตโต้,ยามาโตะ,หอยเขา,เรดบี)  [หมัดดาวหาง] ทางออกสุดท้าย คือต้องปล่อย The Huck ถล่มตู้(ผมเองแหละ)  [พลังเต็มที่] พังตู้แม่งเลย ..พร้อมอุทิศส่วนกุศลให้ต้นไม้ต่างๆ อย่างเศร้าใจ  [crymyballsout]
ปัจจุบัน... เตรียมตัวอีกครั้ง ก้าวแรกแห่งวงการลูกหนัง  [on_014] เอ๊ะ! ผิดกระทู้ป่าวว่ะ !!  [on_009]
กลับมาที่ไม้น้ำ คราวนี้ผมภูมิใจเสนอ ตู้ไม้น้ำแนวเรียบๆ กับพืชปูพื้น ..ติดตามรับชมและยินดีรับฟังคำแนะนำจากทุกท่านเลยครับ จะได้นำไปปรับปรุงค๊าบบบบบ....
ตู้24
ไฟ T5HO 4หลอด (เปิด2หลอดขาว)
คาร์บอน ถังเหล็ก3โล โดยประมาณ
ดิน จำยี่ห้อไม่ได้ แต่มี Green Base มาด้วย!
พัดลม1ตัวข้างตู้
จากเริ่มต้นจนถึงตอนนี้ ผ่านไป 1เดือน ละครับ

ระยะเริ่มตั้งตู้

พอเวลาผ่านไป

กำลังใจเพิ่มขึ้น !!

พอรากเริ่มเดินกันก็เอาสัตว์น้ำทั้งหมดที่มี ก็
คาดินาล 8  //หอยเขา 3 // อ๊อตโต้ 4
-->กุ้งเชอรี่ 16 ปัจจุบันเหลือ 9(ตายโดยไม่ทราบสาเหตุ) ผู้รู้ช่วยชี้ทางที ครับ<--- [แง๊งงง]

ทั้งหมดคือวิวัฒนาการที่ผ่านมาของตู้ผมครับ ยินดีรับข้อเสนอแนะและคำติชมทั้งหมดเลยคับผม ขอบคุณที่รับชมค๊าพ!
BellOfDie ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/08/15, [20:13:02] »

สู้ๆครับ ตู้แรกผมก็ล่มละลาย ศพไม่สวยเหมือนกัน
ตู้โล่งจัง ลองเอาต้นพุ่มเตี้ยๆ เช่นไฮโกร ลงปลูกรอบๆหินดูครับ น่าจะดี
เพราะเหมือนขาดจุดดึงดูดสายตา  [เจ๋ง]
NiCoTiN ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #2 เมื่อ: 07/08/15, [21:13:35] »

เลี้ยงต้นไม้ให้เต็มแล้วค่อยเพิ่มหินหรือขอนก็ได้ ตู้นี้ถือเป็นตู้ทดลองเลี้ยงต้นไม้ก่อนก็ได้
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์