Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้นาโน 12*6*8 จะเลี้ยง กุ้งเครแคระ+ไม้น้ำ+ปลา ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 1616 ครั้ง)
bigbulldog ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 07/08/15, [16:02:36] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดี มีตู้เก่าเคยเลี้ยงไม้น้ำเล็กๆว่าจะล้มตู้จัดใหม่ ขอคำแนะนำทีครับ
มีดิน เเบล็คเอร์ธแล้ว ปุ๋ยรองพื้นมีแล้ว จะซื้อทรายที่ใช้เลี้ยงกุ้งมาเสริม กรองใช้กรองแขวน หิน ขอนไม้ อยากทราบว่า
ถ้าผมเลี้ยงกุ้งแครแคระ สัก 2 คู่ กุ้งแคระสัก 10-20 ตัว ต้นไม้คงลง หวีดจิ๋ว กับ แฮร์กลาสมินิ แล้ว ต้นกระดุม ปลาอยากได้ปลาเดี่ยวๆ แบบ ปลากัดหรือคิลลี่ฟิช จะได้ไหมครับผม ปลาจะกินพวกกุ้งไหมครับ มีขอนไม้พันมอสสไปกี้นิดหน่อย จะได้ไหมครับผมปลาควรแนะนำปลาอะไรดีครับผม ใจจริงอยากลงปูตัวเล็กๆด้วย แต่มันคงยากเพราะตู้กับสถารที่ไม่อำนวยจ โต๊ะอยู่บนโต๊ะที่ทำงาน
yutaka ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/08/15, [01:27:03] »

ต้องพวกปลาเล็กๆไม่งั้นโดนกินหมดตู้ที่เล็กอยู่แล้ว ถึงจะมีที่หลบก็ไม่นานหมด
ฮัท สกุลเนตรธารา ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/08/15, [18:15:57] »

ของผมก็ตู้ 12" เลี้ยงกุ้งแคระล้วนครับไม่กล้าเลี้ยงปลาคู่ กลัวหายเข้าปาก [เอ๊ะ!!!] [เอ๊ะ!!!] [เอ๊ะ!!!]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์