Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อโกสแท้ แม่ไบร์ ผสมออกมาเป็นอะไรคับ จะได้โกสส้มมั้ยคับ  (อ่าน 1049 ครั้ง)
Boy aquarium & Crayfish ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 03/08/15, [19:39:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พ่อโกสแท้แม่ไบร์ ผสมออกมาเป็นอะไรคับ จะได้โกสส้มมั้ยคับ

ขอบคุณคับ
`Oh Y‚‚‚‚‚e„„ƒah™™hh ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/08/15, [23:46:07] »

มีสิทธิได้ครับ แต่น่าจะมีโอกาสน้อยมาก

ถ้าผมจำไม่ผิดพี่เส(บรีดเดอร์ที่พัฒนาโกสส้มขึ้นมา) ก็เอาโกสนี่แหละแล้วน่าจะเอาไปผสมไบรท์ ลูกออกมาก็เป็นโกสมิ๊กธรรมดาๆ เลี้ยงจนโตก็เอาไปผสมกันไปผสมกันมาก็มีลูกหลุดเป็นโกสส้มเกิดขึ้น ผสมจำได้ว่าช่วงที่โกสส้มเพิ่งออกสู่ตลาด(คือ ครอกที่พี่เสเพาะเลยนะคับ) มันมีหลายหลายเวอชั่นมาก ซึ่งถ้าจำไม่ผิดตัวพ่อก็เป็นโกสมิ๊กธรรมดาด้วย หลายเวอชั่นที่บอกก็ เช่น โกสส้มหนวดขาว,โกสส้มหนวดส้ม,ไบร๊หนวดขาว,เวอชั่นโกสธรรมดา แต่ช่วงหลังๆพี่ๆที่เขาเกบพวกเวอชั่นท็อปนั่นก็คือ โกสส้มหนวดขาว ไว้ เขาก็เอามาบรีดกันเอง จนค่อนข้างนิ่งแล้วแบบปัจจุบัน

ปล.ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยคับ ผมก็เล่าตามประสาแฟนคลับพี่เสคนนึง เคยได้ยินมาประมาณนี้ ก็เล่าให้ฟังคับ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/08/15, [16:57:00] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊กกับลูกสาวมุจิ๊จอมแก่น »
Boy aquarium & Crayfish ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/08/15, [01:59:08] »

มีสิทได้คับ แต่น่าจะมีโอกาสน้อยมาก

ถ้าผมจำไม่ผิดพี่เส(บรีดเดอร์ที่พัฒนาโกสส้มขึ้นมา) ก็เอาโกสนี่แหละแล้วน่าจะเอาไปผสมไบ๊ ลูกออกมาก็เป็นโกสมิ๊กธรรมดาๆ เลี้ยงจนโตก็เอาไปผสมกันไปผสมกันมาก็มีลูกหลุดเป็นโกสส้มเกิดขึ้น ผสมจำได้ว่าช่วงที่โกสส้มเพิ่งออกสู่ตลาด(คือ ครอกที่พี่เสเพาะเลยนะคับ) มันมีหลายหลายเวอชั่นมาก ซึ่งถ้าจำไม่ผิดตัวพ่อก็เป็นโกสมิ๊กธรรมดาด้วย หลายเวอชั่นที่บอกก็ เช่น โกสส้มหนวดขาว,โกสส้มหนวดส้ม,ไบร๊หนวดขาว,เวอชั่นโกสธรรมดา แต่ช่วงหลังๆพี่ๆที่เขาเกบพวกเวอชั่นท็อปนั่นก็คือ โกสส้มหนวดขาว ไว้ เขาก็เอามาบรีดกันเอง จนค่อนข้างนิ่งแล้วแบบปัจจุบัน

ปล.ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยคับ ผมก็เล่าตามประสาแฟนคลับพี่เสคนนึง เคยได้ยินมาประมาณนี้ ก็เล่าให้ฟังคับ^^

ขอบคุณมากๆคับ [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์