Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอาหารเม็ดบลูล็อป  (อ่าน 704 ครั้ง)
december1980 ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 28/07/15, [16:44:26] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ยี่ห่อไหนดีครับที่กินแล้วไม่เป็นสีน้ำตาลกับขาวครับอยากให้เป็นสีฟ้าหรือน้ำเงินครับ
ตอนนี้ให้อาหารสดอยู่ครับ
Sparks ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/07/15, [08:38:39] »

ยี่ห่อไหนดีครับที่กินแล้วไม่เป็นสีน้ำตาลกับขาวครับอยากให้เป็นสีฟ้าหรือน้ำเงินครับ
ตอนนี้ให้อาหารสดอยู่ครับ

ให้อาหารเม็ดปกติ ที่มีโปรตีนเยอะๆ ครับ แต่อย่าให้พวกสาหร่ายหางกระรอก

เพราะมันมีส่วนที่ให้สีออกแดงหรือน้ำตาลครับ

รอเทพๆ มาตอบนะครับ
DarkLuna ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/08/15, [20:12:22] »

อาหารที่มีโปรตีนเยอะใช่ว่าจะดีนะ โปรตีนยิ่งเยอะก็ยิ่งทำให้น้ำเน่าเสียได้ง่าย เพราะโปรตีนทำให้แบคทีเรียโตเร็วครับ พอโตเร็วมีจำนวนมาก น้ำก็เสียจากการขับของเสียจากแบคทีเรียครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์