Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หอยนมสาวขี้เยอะมาก จะใช้ปลิง หรือกุ้ง หรือใช้แค่ดูดออกได้อย่างเดียวค่ะ  (อ่าน 1019 ครั้ง)
pahn ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 21/07/15, [19:50:43] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปลาแก้วแดงมีอยู่ครั้งหนึ่ง ฉันพยายามจะจับมันมาใส่กล่องพักแลาแต่จับไม่ได้มันเลยมุดทรายหนีไป
นีมันหายไป5วันละค่ะยังไม่ออกมาเลย เอาด้ามที่ตักปลาขุดทรายรอบตู้ละก็ยังหาไม่เจอ ถ้ามันตายใต้ทราย
มันจะรอยออกมาใหมค่ะแล้วถ้าไม่รอยเราควรทำย่างไรดีค่ะ
ขอบคุณค่ะ [on_008]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/07/15, [18:13:58] โดย pahn »
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/07/15, [23:38:02] »

ไม่ตายหรอก  ยิ่งขุดหามันยิ่งหลบ ปล่อยตู้นิ่งๆ สงบๆ เดี๋ยวมันก็โผล่
แต่เรื่องจับมันนะยาก ขนาดตู้โล่งเอาหินออกหมดยังจับปลาตัวนึงยังยากเลย
นอกจากมืดๆจริงๆเปิดไฟส่องถ้าเห็นมันเบลอๆหลับๆว่ายที่โล่งๆก็มีโอกาสช้อนได้นะ
latios ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/07/15, [12:09:12] »

วิธีสังเกตุว่ามันมุดอยู่ตรงไหนนะครับ(ไม่รู้ทุกตัวไหม)
คือมันจะโผล่ปากขึ้นมาหน่อยนึง เป็นจุดแดงๆ ทรายรอบๆจะเป็นวงครับ ก็ตรงนั้นหละ เอาสวิงช้อนขึ้นมาทั้งทรายเลย ตักลึกหน่อยนะ
เวลาจับแก้วแดงผมใช้วิธีนี้ครับได้ตลอด ถ้ามันไม่ไปแอบมุมที่เรามองไม่เห็นนะ
pahn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 22/07/15, [16:59:55] »

เห็นแต่ปากเฉพาะตอนมันใกล้จะออกจากทราย ถ้ามันไม่คิดจะออกคือไม่เห็นอะไรมันเลย ค่ะ [on_065]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์