Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หอยมือแมวชอบล้มทำยังไงกับมันดีครับ  (อ่าน 667 ครั้ง)
thitipipe_ ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 14/07/15, [18:02:04] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

หอยมือแมวชอบล้มทำยังไงกับมันดีครับ
ตอนแรกได้มามันมีหินติดตูดมาหน่อยนึงผมเลยเอามาติดกับฐานแฟรกก็อยู่ดีอาทิตย์นึง หลังจากนั้นมันหลุดออกมา หลังจากนั้นจับตั้งบนหิน บนพื้นตู้กระจก บนทราย
ผ่านมาอีกวันมันก็ล้มอยู่เหมือนเดิม จับพิงกับหินก็ล้ม ตอนนี้ไม่รู้ทำไงกับมันดีครับ
cxc ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 15/07/15, [10:59:02] »

ลองเอาหอยว่างลงไปบนฐานแฟรกเลยครับ
iamsak1234 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/07/15, [16:07:00] »

เอาหินล้อมมัน (ทำเป็นร่องแล้ววางมันลงไป) ตั้งมันตรงตำแหน่งโดนไฟแรงๆ แล้วหนวดใต้ตูดมันจะเกาะหินเอง รับรองอยู่ยาว
jookgrooo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/08/15, [10:47:03] »

มันไม่ชอบอยู่ตำแหน่งที่วางครับ ผมลองวางบนฐานแฟรก สังเกตดูจะเห็นมันขมิบตัวเองลงมาบนพื้นทราย(มันเลยไม่ล้ม) ลองเอาหินล็อครอบตัวมัน(ตามเม้นท์บน) หรือติดกาวไว้กับแฟรกเลย แต่อย่าติดตรงเนื้อหอยนะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์