Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ เทวดาโคลัมเบีย  (อ่าน 932 ครั้ง)
Auu ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 12/07/15, [10:57:25] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากถามว่าพวกที่เค้าขายแบบพักน้ำแล้ว เลี้ยงน้ำประปาบ้านเราได้แล้วราคาตัวละ 3000+ บาท

พวกนี้ถ้าเราซื้อมาเลี้ยงจะเลี้ยงยากมั้ยครับจะตายง่ายมั้ยหรือว่าถ้าจะพักมาแล้วก็ตายง่ายอยู่ดีครับหรือว่าก็ถ้าปรับน้ำได้แล้วก็เลี้ยง

ได้ง่ายๆแบบเทวดาทั่วๆไป ขอบคุณนะครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/07/15, [13:38:59] »

พักน้ำรอดแล้วก็เลี้ยงได้เหมือนปลาเทวดาปกติครับ
packho ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 12/07/15, [22:59:10] »

เป้นปลาสำหรับเทพเลี้ยงครับ ผมก้ออยากแต่อ่านกระทู้ท่านอื่นถอดใจ เลี้ยงเปรูน่าจะเหมาะกว่า
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 12/07/15, [23:20:01] »

เป้นปลาสำหรับเทพเลี้ยงครับ ผมก้ออยากแต่อ่านกระทู้ท่านอื่นถอดใจ เลี้ยงเปรูน่าจะเหมาะกว่า

ไม่จริงครับ ที่ปลาอัลตั้มพักน้ำยากเป็นเพราะมันมีปรสิตภายในจากธรรมชาติติดมาด้วย พอเครียดจากการเดินทางมาถึงบ้านเราถ้าหากพักปลาไม่ดีพอ ปลาเครียดก็จะป่วยจนร่วง แต่ถ้าผ่านตรงจุดนั้นมาแล้วก็ไม่มีปัญหา เลี้ยงได้เหมือนเทวดาธรรมดาๆ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์