Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงแนวอเมซอลต มีคาดินัน สัก30ตัวขอคำแนะนำปลาอื่นครับ  (อ่าน 1620 ครั้ง)
packho ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 02/07/15, [23:34:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้48นิ้ว เลี้ยงแนวอเมซอนเพราะเคยเลี้ยงอนูเบียสแล้วตาย
หากเลี้ยงคาดินันสัก30ตัวขอคำแนะนำปลาอื่นที่จะใส่ลงไปครับ

เคยเลี้ยงปอมมันกินแต่อาหารสด ทำใจลำบาก cryingrun ต้องให้ใส้เดือนนำ้ตลอด
superkero ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/07/15, [17:18:14] »

เลี้ยงอนูเบียสตาย    [เอ๊ะ!!!]
corydoras ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/07/15, [18:27:42] »

ตู้48นิ้ว เลี้ยงแนวอเมซอนเพราะเคยเลี้ยงอนูเบียสแล้วตาย
หากเลี้ยงคาดินันสัก30ตัวขอคำแนะนำปลาอื่นที่จะใส่ลงไปครับ

เคยเลี้ยงปอมมันกินแต่อาหารสด ทำใจลำบาก cryingrun ต้องให้ใส้เดือนนำ้ตลอด
เพิ่มกรองสักหน่อย จัดตู้มีขอนทรงสูงๆโล่งๆ ปลาฝูงลงไป50 ตัวขึ้นเลยครับ ลงเทวดาอีกฝูง สวยละครับ

ว่าแต่ อนูเบียสตายนี่ผมว่าไม่ธรมดา  ้hahaha
packho ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/07/15, [09:45:43] »

คืออนูเบียสมันไม่โต้ตอบและหากไม่อยู่บ้านจะไม่เปิดไฟอนูเบียสมันก้อจะแกรนไปเรื่อยๆจนตายครับ
kimberryben ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 03/08/15, [08:35:27] »

ตู้เท่ากันเลยครับ ผมใส่ไม้น้ำคละๆ มั่วๆ ขอนไม้ ตอไม้ จัดคาดินัลไป 150 ตัว ยังบางตาเลยครับ
What_The_Fish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 07/09/15, [00:45:22] »

จริงๆผมไม่เซียนนะครับ แต่ผมเคยทำตู้ปลารวมเหมือนกันครับ ตู้ 36นิ้ว ปลาผมมี

นีออนคงไม่ต้อง เพราะมีคาร์ดินัลแล้ว

รัมมี่โนส

นีออนดำ

เชอรี่บาร์บ

ซิวข้างขวาน

แพะ

ปลากัดสวยๆ ซักตัวนึง

ผีเสื้อเวียดนาม

เซเป้หางพวง

มองฮอกเชีย แบบช็อต

เลมอนเตตร้า

สอดดำ

กระดี่แคระ

ฉลามหางใหม้

ตะเพียนหน้าแดง

ปอมปาดัวร์

ส่วนปลาที่ผมไม่เคยเลี้ยง [เพราะอยู่ต่างจังหวัดหาซื้อไม่ได้] แต่คิดว่ารวมได้ก็มี

ซิวแกแล็กซี่

ฟอร์คเทลเรนโบว์

ดินสอแดง

อ๊อตโต้

พานาเม้นท์

ประมาณนี้ครับ   [on_058]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์