Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผสมพันธุ์กุ้งเครฟิชสาย p พิ้นที่เท่าไหนครับ  (อ่าน 1074 ครั้ง)
beet x sale ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 28/06/15, [17:53:01] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผสมพันธุ์กุ้งเครฟิชสาย p พิ้นที่เท่าไหนครับ ช่วยหน่อยนะครับ และเวลาที่ผมใส่ตัวเมียลงในตู้ที่มีตัวผู้อยู่ตัวผู้ชอบเดินเข้าไปหาตัวเมียแต่ตัวเมียวิ่งหนีครับ ทำไงดีครับช่วยหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/06/15, [22:03:51] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊กกับลูกสาวมุจิ๊จอมแก่น »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/06/15, [21:45:26] »

ผสมพันธุ์กุ้งเครฟิชสาย p พิ้นที่เท่าไหนครับ ช่วยหน่อยนะครับ และเวลาที่ผมใส่ตัวเมียลงในตู้ที่มีตัวผู้อยู่ตัวผู้ชอบเดินเข้าไปหาตัวเมียแต่ตัวเมียวิ่งหนีครับ ทำไงดีครับช่วยหน่อยนะครับ

ประมาณพื้นที่ตัวละ 12 นิ้วครับ ส่วนถ้าตัวเมียหนี ตัวผู้ แสดงว่าเขายังไม่พร้อมให้ผสม ก็เลี้ยงดูตามปกติ หรือ เทียบคู่ไปก่อน

ครับ หรือ อีกนัยหนึ่ง การที่ปล่อยกุ้งอีกตัวลงไปในพื้นที่ๆ มีกุ้งอีกตัวครอบครองอยู่แล้ว บางทีตัวที่เป็นเจ้าบ้าน ก็จะออกมาไล่

ตัวที่มาใหม่ครับ อาจจะต้องลองเซ็ตตู้ใหม่ แล้วปล่อยกุ้งทั้งสองตัวลงไปจับคู่กันอีกครั้งครับ
beet x sale ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/06/15, [10:48:57] »

ใส่ให้มันอยู่ด้วยกันทั้งสองตัวในตู้เดียวกันใช้มะครับ
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 02/07/15, [21:11:35] »

ถ้าขนาดพร้อมตัวเมียมีฝ้าลองจับออกมารวมกันในที่เเคบๆครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์