Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Tropheus Ikola ผมไม่ค่อยออกสีเหลืองเพราะมีขอนไม้ หรือป่าวครับ  (อ่าน 856 ครั้ง)
ZappeR ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 20/06/15, [19:23:02] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยู่ตู้ 36 นิ้วครับ
มี 5 หน่วยครับ กินดีอยู่ดี ปลาขนาด 3นิ้ว เลี้ยงมา 1 เดือนครับ ให้อยู่กับ ไพค์แคระ
ปูพื้นด้วย ทรายสีน้ำตาล ๆ ฉากหลังสีฟ้า แต่มีขอนไม้ใหญ่ ๆ ครับ
เป็นสาเหตุทำให้สีไม่ค่อยออกเหลืองหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ
อ๊อดๆ!!! ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/06/15, [10:52:17] »

ปลาทะเลสาปโซนนี้ ให้แนะนำให้ลงทรายขาว เอาขอนไม้ออก และลงเป็นพวกหินดีกว่าครับ
ของผมปูด้วยปะการังบดครับ แต่ใช้มานานมากแล้วครับ
corydoras ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/06/15, [13:48:24] »

อยู่ตู้ 36 นิ้วครับ
มี 5 หน่วยครับ กินดีอยู่ดี ปลาขนาด 3นิ้ว เลี้ยงมา 1 เดือนครับ ให้อยู่กับ ไพค์แคระ
ปูพื้นด้วย ทรายสีน้ำตาล ๆ ฉากหลังสีฟ้า แต่มีขอนไม้ใหญ่ ๆ ครับ
เป็นสาเหตุทำให้สีไม่ค่อยออกเหลืองหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ
ทำสภาพแวดล้อมให้ขาวๆคร้าบ
ทราบขาว หินสีสว่างๆหน่อย สีน่าจะมาคร้าบ
ZappeR ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/06/15, [23:10:15] »

ปลาทะเลสาปโซนนี้ ให้แนะนำให้ลงทรายขาว เอาขอนไม้ออก และลงเป็นพวกหินดีกว่าครับ
ของผมปูด้วยปะการังบดครับ แต่ใช้มานานมากแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ ลองทำแล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์