Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีวัดค่า KH 0-1 จากน้ำยาวัดตัวนี้หน่อยครับ  (อ่าน 801 ครั้ง)
FlyingBomBom ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 10/06/15, [15:28:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีผมได้สอบถามทางห้อง เรดบีแล้วยังไม่มีท่านใดมาตอบเลยรบกวนทางห้องนี้ด้วยครับ

สวัสดีครับผมเพิ่งเริ่มตั้งตู้กุ้งเรดบีมา 1-2 สัปดาห์แล้วครับ
ตอนนี้ทำตามคำแนะนำเบื้อต้นอยู่ แต่มีกุ้งทยอยตายบ้าง 1-2 ตัว เลยวัดค่าทุกอย่างแล้ว
ไม่มีปัญหาใดๆ เหลือแต่ค่า KH เนียผมวัดไม่เป็นอะครับ ดูจากตรางมันไม่มีค่าให้ดูที่ KH 0-1 มันเริ่มมาก็ 1.12 เลย
หรือน้ำยาวัดตัวนี้ใช้ไม่ได้ครับ หรือต้องเอาค่าไปหารอะไรอีกไหม

ส่วนค่า TDS น้ำประปาพักบ้านผมก็ 200 แล้วไม่รู้จะแก้ไขยังไงดี
ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์