Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการทำคอนโดกุ้งค่ะ  (อ่าน 1022 ครั้ง)
Mykanta ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 07/06/15, [07:47:04] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีจะทำคอนโดกุ้งค่ะแต่ว่าอยากจะใช้สำหรับเลี้ยงกุ้งก้ามกราม จะต้องทำขนาดเท่าไหร่คะกุ้งถึงจะเหมาะสม การหมุนเวียนของน้ำ+กรองยังไงดี
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/06/15, [20:28:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีจะทำคอนโดกุ้งค่ะแต่ว่าอยากจะใช้สำหรับเลี้ยงกุ้งก้ามกราม จะต้องทำขนาดเท่าไหร่คะกุ้งถึงจะเหมาะสม การหมุนเวียนของน้ำ+กรองยังไงดี

เหมือนจะเห็นเขาใช้ขวดน้ำหรือพวกถังน้ำขนาดย่อมๆ เลี้ยง แล้วหย่อนอ็อกลงไป ถังละตัว แล้วขุนเลี้ยง เปลี่่ยนน้ำ

กันแบบบ้านๆ นะครับ  หรือ ไม่ก็ใส่ตะกร้า ทรงสูงปิดให้สนิท หย่อนลงในร่องส่วน ตะกร้าละตัวเช่นกันครับ เลี้ยงรวมกับ

ปลาได้ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์