Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาอะไรให้ลูกกุ้งเชอร์รี่กินครับ ? (เกิดเมื่อวาน)  (อ่าน 1881 ครั้ง)
tazaa03 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 06/06/15, [08:42:11] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือเมื่อวานลูกกุ้งเชอร์รี่มันออกจากไข่ครับ
1.เอาไรให้มันกินดีครับ
2.ควรมีต้นไม้ในตู้มั้ยครับ ในตู้มีแต่หินกับขอนไม้
3.ลูกกุ้งมันหลุดเข้าไปในกรองมันจะรอดรึเปล่าครับ(ผมเอาตาข่ายพันตรงหัวแล้ว แต่มันหลุดเข้าไปตรงข้างๆครับมันนะมีท่อยืนออกมาแล้วน้ำเข้าได้ แตผมเอาฟองน้ำในกรองออกแล้ว เผื่อกุ้งได้ไหลออกมา)
4.ในตู้มีเดส 1.5" สองตัวแยกลอกคราบตัวนึง แต่ทั้งสองตัวเหลือก้ามข้างเดียว (หลังๆไม่ไล่กุ้งแคระแล้ว อยู่กันได้) ลูกกุ้งจะมีโอกาศรอดมากน้อยแค่ไหนครับ ?
5.ลูกกุ้งใช้เวลากีวันถึงจะโตขนาดมองเห็นครับ

ถามเยอะหน่อยขอโทษครับ คาใจผมมากครับ ช่วยผมหน่อยนะ ^^
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 06/06/15, [13:02:37] »

1. ลูกกุ้งกินเหมือนพ่อและแม่ครับ

2. มีจะดีกว่าครับ ช่วยทำให้คุณภาพน้ำดีขึ้นด้วย

3. โอกาศตายเยอะกว่าครับ

4. กุ้งเครย์ฟิช จับ กุ้งแคระที่แข็งแรง ไม่ค่อยทันหรอกครับ

5. ราวๆ หนึ่ง หรือ สองอาทิตย์ครับ
tazaa03 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 06/06/15, [18:55:38] »

อ่อครับ ขอบคุณมากครับบบบ.  [เจ๋ง]
ฮัท สกุลเนตรธารา ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 20/08/15, [18:23:47] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์