Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 529 ครั้ง)
Natteekung ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 20/05/15, [20:29:00] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สอบถามครับว่า ต้นสีน้ำตาลที่ขึ้นบนก้อนบลูสตา มันคืออะไรหรอครับ เมื่อก่อนมีแค่2-3ต้นแต่ตอนนี้ลามเยอะจะจะคลุมหมดแล้วอ่ะครับ
แล้วมันมีข้อดีข้อเสียยังไงบ้าวครับ รบกวนช่วยดูหน่อยครับ
ถ้าจำกำจัดออกไปต้องทำยังไงได้ย้างที่จะไม่มีผลกับบลูครับ
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/05/15, [17:02:47] »

ไม่รู้ว่าชื่ออะไร แต่ลามแล้วจะรกมาก ลามไปทั่ว
คลุมทับก้นตู้ตัวอื่น ขึ้นตามลำต้นพวกปั๊มปิ้งก็ได้
เอาออกได้ก้ดี หรือถ้าชอบก็แยกหินไว้ให้ต่างหากจะดีกว่า
(ส่วนตัวก็ชอบนะ แต่ลามไปทั่วก็ไม่ไหว)
Natteekung ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/05/15, [17:37:24] »

แล้วมีอันตรายอะไรบ้างมั้ยครับ นอกจากแค่ลามทับก้นตู้ตัวอื่นแล้วบังแสงทำให้ตัวอื่นตาย
เพราะถ้าอันตรานมากคงต้องเอาออก
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/05/15, [18:01:27] »

แล้วมีอันตรายอะไรบ้างมั้ยครับ นอกจากแค่ลามทับก้นตู้ตัวอื่นแล้วบังแสงทำให้ตัวอื่นตาย
เพราะถ้าอันตรานมากคงต้องเอาออก

มีแค่เรื่องลามทับ รก อย่างอื่นก็ไม่เห็นมีอะไร ลามแล้วกำจัดยาก
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์