Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามค่า  (อ่าน 695 ครั้ง)
fangfang ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 19/05/15, [21:20:54] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

รบกวนสอบถามข้อมูลหน่อยนะค่ะ
1.วันนี้น้องกุ้งตัวแดงลอกคราบแต่ไม่รุทำท่าไหนไม่ได้ก้ามมาด้วยทั้งสองข้างเลย เข้าาใจว่าจะสามารถงอกใหม่ได้ แต่ถ้างอกใหม่ก้ามจะเล็กจิ๋วเดียวใช่ไหมค่ะ
2.น้องกุ้งตัวฟ้าก้ามขบกันและสีเริ่มซีดแนะนำอาหารหน่อยค่ะ
3.น้องกุ้งสีครีมและสีแดง ไม่ยอมกินข้าวเป็นอาทิตย์แล้วค่ะ แต่วันนี้สีแดงลอกคราบโอเครอาจจะเพราะเหตุนี้. แต่หลังจากนี้ถ้าเค้าไม่ยอมกินจะทำไงดีค่ะ.

ปล.อาหารที่ใช้เป็นอาหารปลา(มั้ง)แบบจม คนขายเค้าขายแบ่งถุงไม่รุยี่ห้ออะไรอาหารอะไร. แต่น้องสีฟ้าชอบทานมากกกกกให้วันละสามสี่รอบก้อทานหมดแต่สีแดงกะบสีครีมไม่ทานให้ดูเลยค่ะอาหารก้อบวมเน่าอยู่ในตู้ต้องคอยเปลี่ยนน้ำให้

กราบขอบคุณล่วงหน้า [mo_006]
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/05/15, [21:37:12] »

รูปค่า
`Oh Y‚‚‚‚‚e„„ƒah™™hh ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/05/15, [23:58:51] »

1.ใช่คับ ลอกก้ามก็จะงอกแต่เล็กๆ แล้วก็จะใหญ่ขึ้นๆเมื่อลอกคราบครั้งต่อๆไป
2.อาหารกุ้งส่วนใหญ่ที่เขาให้ก็จะเป็น กุ้งฝอยลวก หนอนแดงทั้งสดและแช่แข็ง และของสดอื่นๆ พวกนี้อะสีมาแน่คับ
3.เขาไม่กิน เพราะ จะลอกนั่นแหละคับ ถ้าไม่เกี่ยวกับการลอกแล้วไม่กินก็มีอีก 2อย่าง คือ 1.เบื่ออาหาร ให้เปลี่ยนอาหารอื่นๆมาให้กินบ้าง 2.ป่วยและการหนักระดับนึงแล้วคับ
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 20/05/15, [23:34:38] »

1.ใช่คับ ลอกก้ามก็จะงอกแต่เล็กๆ แล้วก็จะใหญ่ขึ้นๆเมื่อลอกคราบครั้งต่อๆไป
2.อาหารกุ้งส่วนใหญ่ที่เขาให้ก็จะเป็น กุ้งฝอยลวก หนอนแดงทั้งสดและแช่แข็ง และของสดอื่นๆ พวกนี้อะสีมาแน่คับ
3.เขาไม่กิน เพราะ จะลอกนั่นแหละคับ ถ้าไม่เกี่ยวกับการลอกแล้วไม่กินก็มีอีก 2อย่าง คือ 1.เบื่ออาหาร ให้เปลี่ยนอาหารอื่นๆมาให้กินบ้าง 2.ป่วยและการหนักระดับนึงแล้วคับ
ขอบคุณค่ะจะลองเปลี่ยรอาหารและติดตามเฝ้าดูเด็กๆต่อไปค่ะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์