Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พาวเดอร์บลูตัวเก่ามีท่าทีก้าวร้าวกับตัวใหม่  (อ่าน 981 ครั้ง)
Stark ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 16/05/15, [22:42:24] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมพึ่งลงพาวเดอร์บลูตัวที่สองไปครับพอลงตัวแรกก็ทำท่าทีก้าวร้าวไล่งับหางบ้าง กระฟัดกระเฟียดใส่บ้าง ตัวใหม่ที่ลงพอโดนมาก ๆ เข้าก็เอาคืนบ้าง ตอนนี้เลยแยกกล่องครับเอาตัวใหม่ใส่กล่องไว้ อยากถามว่า:
- เป็นอาการปกติหรือปล่าวครับ
แต่ท่าทั้งหมดนี้กล่าวมาในข้างต้นนี้ เป็นขั้นตอนที่ไม่ถูกต้องรบกวนช่วยแนะนำทีครับ
champchamp1 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 16/05/15, [23:51:00] »

ผมพึ่งลงพาวเดอร์บลูตัวที่สองไปครับพอลงตัวแรกก็ทำท่าทีก้าวร้าวไล่งับหางบ้าง กระฟัดกระเฟียดใส่บ้าง ตัวใหม่ที่ลงพอโดนมาก ๆ เข้าก็เอาคืนบ้าง ตอนนี้เลยแยกกล่องครับเอาตัวใหม่ใส่กล่องไว้ อยากถามว่า:
- เป็นอาการปกติหรือปล่าวครับ
แต่ท่าทั้งหมดนี้กล่าวมาในข้างต้นนี้ เป็นขั้นตอนที่ไม่ถูกต้องรบกวนช่วยแนะนำทีครับ
ตัวเก่าเขาหวงที่หรือเปล่าครับ ตู้ใหญ่ไหมครับ
Stark ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 17/05/15, [10:14:38] »

ตัวเก่าเขาหวงที่หรือเปล่าครับ ตู้ใหญ่ไหมครับ
24 นิ้วครับ
bboy01 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 17/05/15, [12:18:53] »

ขออภัยที่ต้องตอบตรงๆครับ ตู้ 24 ปกติไม่เหมาะกับพวกแท้งค์ครับ เพราะเขาโตไว ยิ่งพาวเดอร์บลูด้วย เขาค่อนข้างดุ ปกติจะถูกจัดลำดับให้ลงสุดท้ายน่ะครับ
ReefLife ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 20/05/15, [06:58:45] »

ถึงตู้ใหญ่ลงคู่ก็ตีกัน ยกเว้นถ้าลงสักฝูงนึง
Lotto08 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 18/07/15, [11:31:58] »

ตอนนี้ปลายังอยู่ครบไหมครับ ถ้าอยากปล่อยบอกได้ครับ ยินดีรับเลี้ยงต่อครับ
Chet @$÷×+- ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 18/07/15, [21:47:04] »

อาการปกติของ แทงก์ครับ
หวงถิ่น รอดูกิริยาครับ ถ้าพ้น 1 คืน แล้วแยกกัน ก็รอดครับ แต่ถ้า ยังไล่กันอยู่ มีโอกาศไม่รอด ตัวใดตัวหนึ่งครับ

ปล. ตู้เล็กขยันดูแลน้ำด้วยนะครับ แทงก์กินเก่งของเสียเยอะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์